Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages<12
Post Reply

Guest
ความเห็นที่ 15 Posted : Friday, September 30, 2016 5:27:14 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ตอนย้ายออกนี่สิ ปรับจุกจิกมหาโหด เป็นรอยนิดหน่อย ปรับทีแทบซื้อใหม่ได้เลย ห่วย!!!
Guest
ความเห็นที่ 16 Posted : Monday, November 14, 2016 3:07:48 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
จากที่ได้อ่านคอมเมนท์ของแต่ละท่านเห็นด้วยนะครับกับมารยาทของคนดูแลตึก(ที่เรียกว่า อีป้า) สำหรับบางท่านที่กำลังจะเข้ามาอยู่ใหม่อีป้าก็จะพูดดีแค่ช่วงแรก(ที่พูดดีอาจเป็นเพราะเลือดลมปกติ) แต่พอได้อยู่สักระยะนึงก็จะเริ่มเห็นถึงนิสัย(หรือสันดาน)นั่นเอง ไม่ว่าจะเป็นสายตา คำพูดวันดีคืนดีก็ทะเลาะสามีเสียดังโวยวายไม่ได้เกรงใจลูกค้าเลย และเรื่องที่จอดรถจริงครับที่ว่าที่จอดรถอนาถา 700 บาท ซึ่งจะเป็นที่จอดให้ประจำเป็นล็อคๆอยู่หน้าตึกตากแดดตากฝนมีของแถมเป็นขี้นก ส่วนใต้ตึกจะเดือนละ 1,000 บาท สำหรับผู้เข้าจอดได้ก็จะมีรีโมทให้มี+ค่ามัดจำรีโมทด้วย ที่จอดก็ไม่ได้เยอะอะไรมากมายประเด็นสำคัญคืออีป้าก็ให้สามีเอารถเข้ามาจอดซึ่งเป็นรถบริษัทที่สามีอีป้าทำงานอยู่ ก็ไม่รู้ว่าจะเอาเข้ามาจอดทำไมข้างใน และยังมีอีกหลายต่อหลายเรื่องที่อาจจะไม่สามารถพิมพ์ได้หมด
ปล.อยากได้เบอร์ของเจ้าของตึกมากเหมือนกัน
Guest
ความเห็นที่ 17 Posted : Wednesday, September 6, 2017 8:58:18 PM(UTC)
Guest

อยู่ก้เกือบจะปี นะค่ะ ที่จอดรถประจำๆก้โดนคนอื่นมาจอดบ่อยมาก เจ้าของก้ไม่เคยเห็นหน้า เห็นแต่คนดูแลตึก ไม่กี่คน บางวันก้ไม่เห็นใครเลย มีแต่น้องผู้หญิงผิวคล้ำๆพูดจาดีอยู่คนเดียว. ลืมจ่ายค่าห้องค่ะ เพราะงานเยอะ. ตื่นเช้ามาโอนเงินแต่เช้า ก้ไม่ทันเจ้าของคิดค่าปรับ100บาท ก้จ่ายไปค่ะ ค่าไม่มีน้ำใจของเจ้าของ สถานที่ที่พัก ก้พออยู่ได้นะ เช้าๆก้จะมีรอยน้ำขยะหยดหน้าห้องบ่อยครั้ง ไม่รู้ทำความสะอาดกันบ้างไหม? ชอบที่ไม่วุ่นวายแต่ คนดูแลตึกจนถึงเจ้าของน้ำใจไม่ค่อยจะมี แห้งแล้งดีนะค่ะ สงสัยหาที่อื่นดีกว่า จ่ายมากกว่าแต่ดูแลยังไม่ได้เลย
Guest
ความเห็นที่ 18 Posted : Wednesday, September 6, 2017 9:13:30 PM(UTC)
Guest

นอกจากที่จอดรถจะไม่มี คงจะไม่มีน้ำใจตั้งแต่เจ้าของถึงลูกน้องที่ดูแล ลืมอะไรนิดหน่อยก้คิดค่าปรับครั้งละ100บาทนะค่ะ หน้าเลือด อยู่มาตั้งนาน เพ่งจะลืม ก้ไม่คิดจะดูแลลูกค้าที่พักมานานเลย. จ่ายที่จอดรถเดือนละพันค่ะ จอดประจำอยู่ๆก้มีรถใครไม่รู้มาจอด รถขายน้ำมั่ง รถใครก้ไม่รู้ ต้องไปจอดตรงอื่นตลอด เสียตังไปทำไมว่ะ เก้บขยะก้มีน้ำขยะหยดหน้าห้องประจำ เช้ดถูตึก โคตรสะอาด
Guest
ความเห็นที่ 19 Posted : Friday, September 8, 2017 1:27:17 PM(UTC)
Guest

แสดงอารมณ์ ผมก็เป็นคนนึงที่อาศัยอยู่ที่นี่ และขอแนะนำคนที่จะคิดมาอยู่ว่า คุณคิดผิด !!!!

บอกเลยไม่ใช่แค่ป้าเฝ้าตึกที่จ้องตลอดเวลา แถมพูดจาหมาไม่แดก เจ้าของตึกก็ไม่ต่างกัน ผมเจอมากับตัวแล้ว

แสดงอารมณ์ ปกติผมอยู่ที่ไหนไม่เคยมีปัญหา แต่มาเจอที่นี่ คือสุดจะทน !!!

ตอนย้ายออกโดนปรับเยอะมาก ทั้งที่บางอย่างผมไม่ได้ทำ แต่ผมก็โทษตัวเองครับ ที่สะเพร่าไม่ตรวจสอบตั้งแต่ตอนเข้าไปอยู่วันแรก แถมข้อห้ามเยอะมากครับ

แสดงอารมณ์ ผมแนะนำถ้าคุณจ่ายค่าห้องแพงๆ 6000-7000 ต่อเดือน เพื่อมาแลกบริการห่วยๆ แถมเงื่อนไขเยอะแยะ ยิ่งถ้าคุณออกเค้าจะจะแสดงกิริยากับ เยี่ยงขอทาน แนะนำไปอยู่ที่อื่นเถอะครับ ตอนนี้ผมย้ายมาได้ 3 เดือนแล้ว ดีกว่าเยอะเลยครับ

บอกตรงๆ ตั้งแต่ผมเกิดมาไม่เคยเจอเหตุการณ์ที่ต้องมาวิจารณ์ใครแบบนี้ แต่สุดจะทนจริงๆครับ แสดงอารมณ์
bbb12 Offline
ความเห็นที่ 20 Posted : Monday, October 16, 2017 3:35:17 PM(UTC)
bbb12

Rank: Newbie

Originally Posted by: Guest Go to Quoted Post
แสดงอารมณ์ ผมก็เป็นคนนึงที่อาศัยอยู่ที่นี่ และขอแนะนำคนที่จะคิดมาอยู่ว่า คุณคิดผิด !!!!

บอกเลยไม่ใช่แค่ป้าเฝ้าตึกที่จ้องตลอดเวลา แถมพูดจาหมาไม่แดก เจ้าของตึกก็ไม่ต่างกัน ผมเจอมากับตัวแล้ว

แสดงอารมณ์ ปกติผมอยู่ที่ไหนไม่เคยมีปัญหา แต่มาเจอที่นี่ คือสุดจะทน !!!

ตอนย้ายออกโดนปรับเยอะมาก ทั้งที่บางอย่างผมไม่ได้ทำ แต่ผมก็โทษตัวเองครับ ที่สะเพร่าไม่ตรวจสอบตั้งแต่ตอนเข้าไปอยู่วันแรก แถมข้อห้ามเยอะมากครับ

แสดงอารมณ์ ผมแนะนำถ้าคุณจ่ายค่าห้องแพงๆ 6000-7000 ต่อเดือน เพื่อมาแลกบริการห่วยๆ แถมเงื่อนไขเยอะแยะ ยิ่งถ้าคุณออกเค้าจะจะแสดงกิริยากับ เยี่ยงขอทาน แนะนำไปอยู่ที่อื่นเถอะครับ ตอนนี้ผมย้ายมาได้ 3 เดือนแล้ว ดีกว่าเยอะเลยครับ

บอกตรงๆ ตั้งแต่ผมเกิดมาไม่เคยเจอเหตุการณ์ที่ต้องมาวิจารณ์ใครแบบนี้ แต่สุดจะทนจริงๆครับ แสดงอารมณ์

แล้วตอนนี้ไปอยู๋ไหนอะคะ เกือบแล้ว ตอนแรกจะไปดูหอนี้ งบเท่านี้เราโอเค แต่อยากได้ แบบเดินทางไปใต้ดินง่ายๆ เห็นทุกคนบอกอย่างนี้ ขอบคุณมากๆค่ะ คงไม่อยู่แล้ว
Guest
ความเห็นที่ 21 Posted : Sunday, June 3, 2018 9:22:54 PM(UTC)
Guest

โห... กำลังอยากจะติดต่อเข้าพักเลย ดีนะมาเจอกระทู้นี้ก่อน. หลายๆ คนมีปัญหากะป้าๆ 555 บางทีแกอาจจะว่า ทำไมเจ้าของหอไม่มอบหน้าที่คอยเข็นรถให้ป้าเขาอะ ดีกว่ามานั่งมองจิก ลูกค้าา น่ากลัวว
Guest
ความเห็นที่ 22 Posted : Sunday, October 7, 2018 4:34:05 PM(UTC)
Guest

คงไม่อยู่ละ ขอบายค่ะ ไม่เอาชีวิตมาเสี่ยงปะทะกะมนุษป้าด้วยหรอก ทำงานก็เคลียดอยู่ละคงไม่ไหวถ้าทุกวันต้องมาเจอสภาพแวดล้อมและคนประเภทแบบนี้แน่นอนจร้าาาาาาาา
Guest
ความเห็นที่ 23 Posted : Sunday, February 2, 2020 6:42:35 AM(UTC)
Guest

โอ้โห ขนาดเจ้ายังคอมเม้นตอบลูกค้าแบบนี้ ไม่ต้องพูดถึงคนดูแลเลยว่าจะขนาดไหน
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
2 Pages<12
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.