Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages12>
Post Reply

fresh berry
Posted : Thursday, June 21, 2012 10:23:45 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
พอดีว่ากำลังหาอพาร์ทเมนท์เช่าอยู่ในซอยรัชดา13ห้วยขวาง แล้วไปเจอพาราไดซ์แมนชั่นตึกใหม่สีชมพูม่วง อยากทราบว่ามีผู้ใดเคยเช่าอยู่บ้างคะ ราคา4500-5200 สถานที่ดูดีมั้ย เพราะดูทางเว็บห้องเช่าไม่ได้ไปดูสถานที่จริง มีให้เช่าทั้งรายวัน-รายเดือน น้ำไฟตามจริงมั้ยแล้วเคยมีประวัติอาชญากรรมอะไรรึเปล่า เหมาะกับผู้หญิงคนเดียวย้ายไปอยู่รึเปล่า ขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้าค่ะ

jumjimha
ความเห็นที่ 1 Posted : Thursday, June 21, 2012 11:23:23 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
พาราไดซ์แมนชั่น ไม่เคยพักแต่เคยพัก อีกหอในซอยนั้นนั้น ราคาแค่สามพัน ห้องสะอาด ปลอดภัยดี เราอยู่มา 3 ปีไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ซอยคึกคักทั้งคืนเพราะหน้าซอยมีผับ ของกินหาง่ายด้านหลังเดินไปตลาดห้วยขวางได้แต่กลางคืนเปลี่ยวหน่อย

fresh berry
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, July 9, 2012 7:44:49 PM(UTC)
Guest

แนะนำหอใกล้ๆแถวนั้นให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Guest
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, October 31, 2012 3:28:55 PM(UTC)
Guest

Originally Posted by: Guest Go to Quoted Post
พอดีว่ากำลังหาอพาร์ทเมนท์เช่าอยู่ในซอยรัชดา13ห้วยขวาง แล้วไปเจอพาราไดซ์แมนชั่นตึกใหม่สีชมพูม่วง อยากทราบว่ามีผู้ใดเคยเช่าอยู่บ้างคะ ราคา4500-5200 สถานที่ดูดีมั้ย เพราะดูทางเว็บห้องเช่าไม่ได้ไปดูสถานที่จริง มีให้เช่าทั้งรายวัน-รายเดือน น้ำไฟตามจริงมั้ยแล้วเคยมีประวัติอาชญากรรมอะไรรึเปล่า เหมาะกับผู้หญิงคนเดียวย้ายไปอยู่รึเปล่า ขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้าค่ะ

พาราไดซ์แมนชั่น จะให้ดีอย่าไปพักดีกว่า เจ้าของหอ กวน... สอบถามข้อมูลอะไรก็ไม่ค่อยเต็มใจจะตอบ ท่าทางจะเรื่องมาก จู้จี้ ...แถบซอยที่เข้าไปก็เปลี่ยว
ริซซี่แมนชั่น ก้อเจ้าของเดียวกัน (แพงแล้วยังไม่เซอร์วิสอีก) หาที่อื่นอยู่เหอะ
Guest
ความเห็นที่ 4 Posted : Wednesday, October 31, 2012 3:42:55 PM(UTC)
Guest

Originally Posted by: Guest Go to Quoted Post

พาราไดซ์แมนชั่น และริซซี่แมนชั่น เจ้าของคนเดียวกัน ขอบอกว่า เจ้าของเจ้าระเบียบมากกกกกกก...แถมงกด้วย เก็บทุกอย่าง มีเพื่อนมาพักด้วยก็เรียกเก็บเงิน
ถามข้อมูลอะไรก็ไม่ได้ พูดจากวนประสาท ดีแต่เรียกเก็บเงิน แต่ไม่เซอร์วิสอะไรเลย ไปหาที่อื่นอยู่เถอะ ตึกดูจะสวยหรู แต่เจ้าของห่วยแตก...ไม่คุ้มที่จะต้องเสียเงินแพงแถมเสียสุขภาพจิตอีก
Guest
ความเห็นที่ 5 Posted : Monday, November 5, 2012 6:53:04 PM(UTC)
Guest

เจ้าของหอพาราไดซ์แมนชั่น หน้าเลือด ขี้งก พูดจาไม่ดี ดีแต่หักเงิน เสียความรู้สึกกับหอพักนี้มาก ห่วยแตก อย่าพักที่นี่เลย
Guest
ความเห็นที่ 6 Posted : Thursday, March 14, 2013 10:09:17 PM(UTC)
Guest

ตอนนี้เราพักอยู่ เจ้าของเก็บทุกเม็ด บาทนึ่งไม่ให้กระเด็น ใครคิดจะมาอยู่อ่านสัญญาแล้วคิดให้ดี เพราะถ้าตกลงเซ็นแล้วนี้คือความซวยไปตลอดจนอยู่ไม่ได้ เพราะมันเก็บเงินหมด เราอยู่ครบสัญญาเมื่อไหร่เราจะรีบออกเลย ไม่อยู่หรอก ข้อความระวังอีกครั้ง ใครคิดจะอยู่ที่นี่อ่านสัญญาแล้วคิดดีๆก่อนเซ็น ถ้ารับไม่ได้ไปหาที่อื่นอยู่ อย่ามาอยู่ที่นี้
Guest
ความเห็นที่ 7 Posted : Wednesday, May 8, 2013 8:46:11 PM(UTC)
Guest

สภาพห้องดีค่าน้ำเหมารวม. แต่เจ้าของเขี้ยวมาก ไม่สนใจผู้เช่าเวลามีปัญหา
Guest
ความเห็นที่ 8 Posted : Monday, June 10, 2013 2:24:21 AM(UTC)
Guest

ตอนนี้เราพักอยู่ เจ้าของเก็บทุกเม็ด บาทนึ่งไม่ให้กระเด็น ใครคิดจะมาอยู่อ่านสัญญาแล้วคิดให้ดี เพราะถ้าตกลงเซ็นแล้วนี้คือความซวยไปตลอดจนอยู่ไม่ได้ เพราะมันเก็บเงินหมด เราอยู่ครบสัญญาเมื่อไหร่เราจะรีบออกเลย ไม่อยู่หรอก ข้อความระวังอีกครั้ง ใครคิดจะอยู่ที่นี่อ่านสัญญาแล้วคิดดีๆก่อนเซ็น ถ้ารับไม่ได้ไปหาที่อื่นอยู่ อย่ามาอยู่ที่นี้

คือเพิ่งไปวางเงินจองมา ขอทราบ detail ได้ไหมคะว่าสัญญามันเขี้ยวยังไง จะได้ถอตตัวทันค่ะ
Guest
ความเห็นที่ 9 Posted : Friday, September 6, 2013 12:32:11 AM(UTC)
Guest

ไม่แนะนำพาราไดซ์ แมนชั่น เจ้าของหอโหดมาก สิ้นเดือนมาหักค่าโน้นค่านี้ ค่าบุคคลอื่นมาพักมันก็คิด ค่าจอดรถอีกต่างหาก
Guest
ความเห็นที่ 10 Posted : Friday, September 6, 2013 1:05:27 AM(UTC)
Guest

ไม่แนะนำพาราไดซ์ แมนชั่น เจ้าของหอโหดมาก สิ้นเดือนมาหักค่าโน้นค่านี้ ค่าบุคคลอื่นมาพักมันก็คิด ค่าจอดรถอีกต่างหาก
Guest
ความเห็นที่ 11 Posted : Saturday, December 14, 2013 3:01:46 PM(UTC)
Guest

ไม่แนะนำ เหี้ย ห่วยแตก...
เจ้าของเขี้ยว ทุกวันนี้จะออกแระ หาห้องใหม่อยู่..
ให้ผู้รับเหมาเข้ามา ต่อเติม ตกแต่ง เสียงดัง ทั้งเสาร์และอาทิตย์ ทั้งวัน!!
สอบถามให้แก้ไข ได้แต่ผลัดวันประกันพรุ่ง.. ไปเรื่อยๆ
โทรหาก็ปิดมือถือทั้งสองเครือง เบอร์กลางก็ไม่รับ เวลาลงไปหาก็ไม่อยู่
ดีแต่เก็บเงินสาระพัด...
Guest
ความเห็นที่ 12 Posted : Wednesday, November 26, 2014 11:52:29 AM(UTC)
Guest

จริงค่ะโดนมาแล้วสดร้อนๆแกล้งให้คนมาเคาะประตูทำใหเรากลัวเราออกมาไม่คืนพัดลมให้เงินประกันของเราก็ถูกยึดยังหน้าด้านอยากได้ของๆคนอื่นที่ไม่ใช่ของตัวเองโกหกว่าเราว่าเราเช่าโทรทัศน์ใส่ร้ายป้ายสีอย่าได้หลงไปเช่านะคะเราโทรบอกว่ามีคนมาเคาะประตูก็ไม่รับสายตนไม่ดี หักแหลกx
Guest
ความเห็นที่ 13 Posted : Tuesday, March 17, 2015 1:09:04 PM(UTC)
Guest

เห็นด้วยค่ะ เจ้าของ งกมาก เราแจ้งออกเดือนมีนาคม แต่จะให้เราย้ายออกได้สิ้นเดือน พฤษาคม แต่ในสัญญาบอกแจ้งล่วงหน้า30วัน แต่นี้ เราคิดดูรวมทั้งหมด60วัน มันเป็นไปได้หรอค่ะ ปกติถ้าแจ้งกลางเดือนมีนาคม ก็สามารถย้ายออกได้สิ้นเดือนเมษายนไม่ใช่หรอค่ะ เราก็อยู่หอพักมาหลายที่แล้วนะ ไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย
Guest
ความเห็นที่ 14 Posted : Saturday, March 28, 2015 10:31:27 AM(UTC)
Guest

หาที่อื่นอยู่เถอะครับ
เจ้าของหอเหี้ยมากกกกกก!!!!!!

สุขภาพจิตจะเสียเอานะครับ
ขอเตือน!!!!!!!!!!!
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
2 Pages12>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.