Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages12>
Post Reply

zonier
Posted : Thursday, July 5, 2012 1:13:06 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
วันนี้ (วันพุธที่ 4 กค 2555 เวลาประมาณบ่ายสามโมงค่ะ) เราได้โทรเข้าไปสอบถามข้อมูลที่อพาร์ทเมนท์บ้านหมอกเมฆตอนเช้า และทราบว่าจะมีห้องว่างสิ้นเดือน ช่วงบ่ายจึงได้ขับรถเข้าไปดูสถานที่จริง เมื่อไปถึงที่จอดรถก็มีรถคันข้างหน้าเราผ่านไม้กั้นเข้าไปได้ เราก็เลยขับตามเข้าไป (ไม่มี รปภ เฝ้าค่ะ มีแต่ไม้กระดก)
ยังไม่ทันพ้นไม้กั้นก็มีป้าคนหนึ่งชี้นิ้วมาที่รถเรา เราอ่านปากจากในรถได้ความว่า "เฮ้ย เข้ามาได้ไง"
เราเลยกดกระจกลงและรีบบอกว่า "พอดีจะมาติดต่อเรื่องห้องพักค่ะ"
ป้า : เข้าไม่ได้ๆ ไม่มีรีโมทเข้ามาได้ยังไงเนี่ย
เรา : เอ่อ จะขอมาติดต่อเรื่องห้องพักค่ะ (พูดย้ำ) ห้องแบบ สองห้องนอนน่ะค่ะ
ป้า : ไม่ได้ๆๆ ห้องเต็ม ไม่รับ มีรถไม่รับๆๆ ที่จอดเต็มจะตายอยู่แล้ว
เรา : พอดีเมื่อเช้าโทรมาแล้ว จนท แจ้งว่าจะว่างสิ้นเดือนห้องนึงน่ะค่ะ เลยอยากจะมาดูตึก ไม่ได้จะดูห้องนะคะ
ป้า : ไม่ได้ ถึงจะโทรแล้ว ถึงห้องจะว่าง แต่มีรถไม่รับ ไม่รับ ออกไปๆ ที่จอดเต็มหมดแล้ว เอ๊อ เข้ามาได้ไงเนี่ย อะไรไม่รู้ (โบกมือไล่ตลอดเวลาที่พูดค่ะ)

เราเลยเข้าไปกลับรถแล้วออกมาเลยค่ะ เห็นในเวปทุกเวปก็บอกว่ามีที่จอดรถ และโทรไปก็ไม่เห็นแจ้งอะไรเรื่องรถ แต่เข้าไปดูสถานที่เจอไล่ออกมาแบบนี้ หนีกลับไม่ทันเลย เสียดายห้องกว้างน่าอยู่ โลเคชั่นดี ราคาโอเค แต่เจอแบบนี้ ไม่ไหวค่ะ

เลยมาเตือนเพื่อนๆค่ะ ใครขับรถเข้าไปก็ทำใจไว้ก่อนว่าจะโดนไล่ออกมาเหมือนเราค่ะ

SuperCrazyBoy
ความเห็นที่ 1 Posted : Thursday, July 5, 2012 2:11:58 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
5555 ทำใจ เถอะ
ป้าเขา คงเป็น คนดูแล หรือ เมท มั๊ง
หาก้าเขาคิดเป็น น่าจะได้เป็น จนท. ที่ได้คุยโทรศัพท์ นั่งออฟฟิส ติดแอร์ไปแล้ว
ช่างแกเถอะ
หาที่อื่นก็ได้ เงิน เรายังอยู่ครบ

via iPad (not defendant)
ความเห็นที่ 2 Posted : Thursday, July 5, 2012 2:14:02 AM(UTC)
Guest

ดีแล้วไม่ได้ไปอยู่

elitesaint
ความเห็นที่ 3 Posted : Thursday, July 5, 2012 3:31:38 AM(UTC)
Guest

ก็จริงนะ
เข้าไปเจอป้าแกได้ยังไง ดีนะไม่โดนปรับ

dEaRfany (KIMdEARJAE)
ความเห็นที่ 4 Posted : Thursday, July 5, 2012 3:55:52 AM(UTC)
Guest

เราว่าคุณโชคดีมากแล้วค่ะ ที่เค้าบอกตั้งแต่ตอนนี้ ตั้งแต่ตอนที่ยังไม่เช่า
หอเรา รถของนักศึกษาเพิ่มขึ้นทุกปี
แถมไม่มีระบบใด ๆ ดูแลเลย คนนอกก็เนียนเข้ามาจอด
ต้องจอดซ้อนคัน เจอปัญหาเข็นรถคนอื่นไม่ถนอม ทำสปอยเลอร์หักไม่รับผิดชอบ ก็มีมาแล้ว
ปวดหัวค่ะ แต่ก็ทนกันไป อีก 4 เดือนเท่านั้น เรียนจบ ก็จะย้ายแล้ว

จะเก็บเธออยู่ในใจเสมอ
ความเห็นที่ 5 Posted : Thursday, July 5, 2012 4:46:40 AM(UTC)
Guest

อาจจะมีคนมาแหย่บว่าจะเอาห้องกะป้า ให้ป้ากันท่าให้ ...ใครจะมาจองมาดู ก็เลยเป็นแบบนี้

ไม่ลองโทรกลับไปถามที่ อาพาร์ทเมนท์ อีกทีละคะ

chaiyotkk
ความเห็นที่ 6 Posted : Saturday, July 7, 2012 4:46:54 PM(UTC)
Guest

เป็นวิญญาณของเจ้าที่หรือเปล่า คราวหน้าลองเอาน้ำมนต์ไปด้วย ถ้าเจออีกก็สาดไล่ผีเลย ถ้าจะให้ดี หาที่อื่นดีกว่า ที่นี่ผีดุ
Guest
ความเห็นที่ 7 Posted : Wednesday, November 27, 2013 1:57:58 PM(UTC)
Guest

การบริการแย่จริงๆ บ้านหมอกเมฆ
ผมคนนึงที่พักอาศัยอยุ่ที่นี่ ตอนกลางวันเวลาเราจะเดินไปข้างนอกหรือเข้ามาข้างใน ก็ต้องเจอพวกป้าๆนั่งอยุ่ตรงล็อบบี้ นั่งกินข้าว นั่งเล่นบิงโก
ทั้งๆที่ตรงนั้นมันสำรองไว้สำหรับลูกค้าไม่ใช่หรอครับ อีกอย่างเวลาเดินผ่านทุกครั้ง บอกเลยว่าทุกสายตามองมาทางเราตลอด (จะมองเพื่อ!!) ที่พักดีนะ ห้องสวย แต่คนดูแลแย่มาก
แล้วตอนกลางคืน ก็จะมีผู้ชายคนนึงดูแลตึก แต่ทุกๆวันแม่งเล่นแต่เกมมือถือ คุยโทรศัพท์ และมีบางวันเล่นเกมกับโทรทัศน์ คนเดินผ่านไปผ่านมาคือ เล่นเกมข้ามหัวลูกค้า(นี่ว่าแย่แล้ว ยังมีอีกความแย่)
มีวันนึงผมขับรถมาจอดหนีาตึก แล้วผูชายที่ดูแลตึกก็เดินมาไล่ บอกว่าให้ไปจอดข้างๆถังขยะเพราะมันว่างอยุ่ ผมเลยถามว่าทำไม เขาพูดว่า
ขี้เกียจเข็นรถเวลารถคันอื่นจะออก!!(อึงไปแปปนึง) แต่เขาทำหน้าที่ดูแลตึกทำไมพูดอย่างนี้ และมีอีกหลายอย่าง แต่พูดไม่หมด
(อยากได้เบอร์เจ้าของตึกมาก แต่อีป้าข้างล่างไม่ให้)

ใครจะมาอยุ่ ผมไม่แนะนำนะคับ อยุ่ที่อื่นดีกว่า เงินก็มี แคร์ทำไม!
Guest
ความเห็นที่ 8 Posted : Monday, March 24, 2014 2:01:41 PM(UTC)
Guest

ป้าที่ดำๆ ป่ะค่ะผมหยิกกหยั่งกะซาไกอ่ะค่ะ ตัวดีเลยชอบมอง ไม่เข้าใจจะมองเพื่อ
ทำไรก็ไม่ไดั มองจิดตลอด มารยาทดก็ไม่ดี ใครอนุ่คิดผิดค่ะ บริการแย่ บริการเยี่ยงทาส555
ตอนนี้มาอยู่ ประชาราชบำเพ้น6 แยก3 ค่ะ ไกล้ใต้ดิน สะดวกมาก คนคุมตึกใจดีมากบริการดี นิสัยก็ดี ที่นี่เป็นตึกไหม่ค่ะ
Guest
ความเห็นที่ 9 Posted : Monday, March 24, 2014 2:11:23 PM(UTC)
Guest

ห้องเราขยะ เยอะ ก็ด่าค่ะ คือขยะจะเยอะ ก็เรื่องของเราไหม คือไม่ได้เยอะเลนเขาชอบมาแขวะค่ะ คนที่คุมตึกอ่ะค่ะป้าตัวดำๆ
ทำไรก็ชอบว่า ซื้อกับข้าวมาทำกินก็ขึ้นมาด่า คือจะทำอะไรไม่ได้เลย
เรื่องรถ ก็เสียค่าจอดนะ แต่ไม่มีที่ไห้ จะจอดไหนก็ด่า พวกป้าๆเขาชอบไห้คนประจบค่ะ แบบว่าซื้อนั่นซื้อนี่มาไห้เขา
เขาถึงจะไม่อะไรด้วย น่าเกลียดดดที่สุด
Guest
ความเห็นที่ 10 Posted : Friday, April 25, 2014 10:40:37 AM(UTC)
Guest

แย่จัง กะว่าจะย้ายเข้าไปอยู่เร็วๆนี้นะเนี้ย เสียดายจัง
Guest
ความเห็นที่ 11 Posted : Friday, March 6, 2015 11:14:55 PM(UTC)
Guest

เรายอมทิ้งเงินมัดจำที่นั่นเพราะที่จอดรถอนาถาแถมจ่ายเพิ่มตั้ง700 มาอยู่ที่ใหม่ ดีที่ตัดสินใจถูกไม่งั้นเจออีป้าเสียประสาทตาย
บ้านหมอกเมฆ
ความเห็นที่ 12 Posted : Sunday, April 5, 2015 7:24:49 PM(UTC)
Guest

สวัสดีค่ะ

พี่ขอชี้แจ้งนะค่ะ

เรื่องที่จอดรถไม่เพียงพอสำหรับลูกค้าต้องขออภัยจริงๆเพราะแน่นมาก
และน้องๆทุกห้องก็มีรถเป็นส่วนมากยังไงก็ไม่สามารถจัดให้ได้ครบทุกห้องค่ะ
ขนาดคอนโดที่ปล่อยขายยังไม่สามารถทำได้เลย เป็นปัญหาหลายตึกค่ะ
ดีใจด้วยค่ะสำหรับคนที่หาห้องพักพร้อมที่จอดรถได้

ส่วนเรื่องเจ้าหน้าที่ประจำตึกพี่กำชับไปแล้วให้ปรับปรุงเรื่องการสื่อสารกับลูกค้า
ยังไงก็ขออภัยไว้ด้วยค่ะ

ตึกทุกตึกก็มีกฎระเบียบที่แตกต่างกันอย่างไรเสียหากเราทำตามกฎก็ไม่มีปัญหาอะไร
ลูกค้าหลายๆคนก็อยู่ก้นนานมากและอยู่อย่างสบายใจเป็นส่วนใหญ่ค่ะ

มีอะไรแจ้งพี่ได้นะค่ะเพื่อการปรับปรุง email: [email protected]

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
บ้านหมอกเมฆ
Guest
ความเห็นที่ 13 Posted : Wednesday, November 4, 2015 9:54:27 PM(UTC)
Guest

อีป้า ตัวดำๆหัวหยิกเหมือนเป็นโรคจิต คือเรามาเช่าอยู่ เสียเงิน แต่ทำกับเราเหมือนเป็นขอทานมาขอที่อยู่อาศัย จ้องแต่จับผิดคนที่พักอาศัย วันๆเอาแต่นั่งมองจิกๆ เราว่าป้าแกต้องเป็นโรคจิตแน่ๆ
Guest
ความเห็นที่ 14 Posted : Sunday, February 7, 2016 7:04:34 PM(UTC)
Guest

ห่วยแตกมากกก
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
2 Pages12>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.