Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages12>
Post Reply

thg2386
Posted : Monday, July 16, 2012 11:35:45 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
กำลังจะซื้อที่นอนยาพาราค่ะ แนะนำที่ค่ะยี่ห้อไหนดี
ซื้อที่ไหนราคาถูกด้วยค่ะ

โลมาสีชมพูอาณาจักรทะเลใต้
ความเห็นที่ 1 Posted : Tuesday, July 17, 2012 12:06:31 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
Dunlopillo รุ่น Inspire ค่ะ นอนสบายดีไม่ปวดหลัง นุ่มแน่น ตอนนั้นเราซื้อที่โรบินสัน ราคา 25,000บาท ใช้บัตรเครดิตได้ส่วนลดมาเป็นคูปองเงินสด อีก 1,500 บาท(โปรบัตรตอนนั้น) ได้แถมหมอน 2 ใบ ลองหาข้อมูลดูค่ะ ก่อนเราจะซื้อก็หาข้อมูลจากในห้องนี้นี่แหละค่ะ

Monkey Mia
ความเห็นที่ 2 Posted : Tuesday, July 17, 2012 12:19:53 AM(UTC)
Guest

ถ้างบถึงจัด
Omazz ของนอก
Patex ของไทยคะ

sitteto
ความเห็นที่ 3 Posted : Tuesday, July 17, 2012 12:31:01 AM(UTC)
Guest

ลองอ่านดูครับอาจมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับ http://www.pantip.com/ca...R11122793/R11122793.html

ทองเปลว
ความเห็นที่ 4 Posted : Tuesday, July 17, 2012 1:42:57 AM(UTC)
Guest

ยาพารา ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ตัวยาคล้ายๆกัน อิอิอิ

sweet_acid
ความเห็นที่ 5 Posted : Tuesday, July 17, 2012 3:40:36 AM(UTC)
Guest

Omazz ค่ะ

ซาตานกลับใจ
ความเห็นที่ 6 Posted : Tuesday, July 17, 2012 6:21:18 AM(UTC)
Guest

ผมใช้ทั้ง omazz และ patex
ผมแนะนำ patex ครับ
สินค้าของ omazz ที่ผมเจอปัญหาคือ สินค้าตัวโชว์กับสินค้าที่ส่งคุณภาพไม่เหมือนกัน มีคนเจอปัญหานี้พอสมควร ขึ้นอยู่กับว่าจะจำความรู้สึกที่เคยไปลองได้หรือเปล่า อย่างตัวที่ผมลองที่ร้านจะเป็นนุ่มแน่น แต่สินค้าที่มาส่งจะเป็นนิ่มยวบ แจ้งเคลมไป 2รอบก็มารับไปและก็เอาสินค้าตัวเดิมกลับมาส่ง ซึ่งสภาพก็เหมือนเดิม ถามว่าแก้ไขหรือซ่อมยังไง ไม่มีพนักงานคนไหนตอบผมได้สักคน ตอบแค่ว่าซ่อมให้แล้ว เพราะฉะนั้นใครคิดจะซื้อยี่ห้อนี้ตัดสินใจดีๆ ครับ ยิ่งพนักงานขายร้านเอกลักษณ์ให้ระวังไว้เลย ตอนผมซื้อบอกว่าสินค้า omazz รับประกัน 7ปี มีปัญหาในระยะประกันเปลี่ยนที่นอนตัวใหม่ให้ทันที เอาเข้าจริงๆ ไม่เป็นอย่างที่คุยโม้ไว้ แถมพอมีปัญหามาถามว่า "พี่มีหลักฐานที่เซลพูดหรือเปล่า"

Puypuy
ความเห็นที่ 7 Posted : Tuesday, July 17, 2012 7:03:41 PM(UTC)
Guest

เชียร dunlop Ultimate ครับ ตอนล้มตัวนอนนุ่มครับ พอนอนไปถึงตัวท๊อปเเน่นดีครับ ไม่ปวดหลังด้วย เเล้วผมนอนตะเเคงทับเเขนตัวเองเช้ามาไม่ชาครับ ประทับใจพอสมควร กับราคาที่เสีย

ตอนเเรกดู Omazz เเต่พอดูกระเป๋าตัวเอง กับ เสปคเเล้ว Dunlop เป็นคำตอบสุดท้ายครับ เพราะด้านล่างเป็น organic form เเล้วด้านบนเป็นท๊อปยางเหมือนกัน เเต่ถ้าจะเอาตัวที่เป็นยางเเท้ๆเลย เหมือนว่าจะ 50,000 ++

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 8 Posted : Tuesday, July 17, 2012 7:04:59 PM(UTC)
Guest

ความคิดเห็นที่ 6

ผมใช้ทั้ง omazz และ patex
ผมแนะนำ patex ครับ
สินค้าของ omazz ที่ผมเจอปัญหาคือ สินค้าตัวโชว์กับสินค้าที่ส่งคุณภาพไม่เหมือนกัน มีคนเจอปัญหานี้พอสมควร ขึ้นอยู่กับว่าจะจำความรู้สึกที่เคยไปลองได้หรือเปล่า อย่างตัวที่ผมลองที่ร้านจะเป็นนุ่มแน่น แต่สินค้าที่มาส่งจะเป็นนิ่มยวบ แจ้งเคลมไป 2รอบก็มารับไปและก็เอาสินค้าตัวเดิมกลับมาส่ง ซึ่งสภาพก็เหมือนเดิม ถามว่าแก้ไขหรือซ่อมยังไง ไม่มีพนักงานคนไหนตอบผมได้สักคน ตอบแค่ว่าซ่อมให้แล้ว เพราะฉะนั้นใครคิดจะซื้อยี่ห้อนี้ตัดสินใจดีๆ ครับ ยิ่งพนักงานขายร้านเอกลักษณ์ให้ระวังไว้เลย ตอนผมซื้อบอกว่าสินค้า omazz รับประกัน 7ปี มีปัญหาในระยะประกันเปลี่ยนที่นอนตัวใหม่ให้ทันที เอาเข้าจริงๆ ไม่เป็นอย่างที่คุยโม้ไว้ แถมพอมีปัญหามาถามว่า "พี่มีหลักฐานที่เซลพูดหรือเปล่า"

จากคุณ : ซาตานกลับใจ

ตอบบ
พี่ครับ ผมเอง เป็นลูกเจ้าของ...ท่าทำอะไรให้ผิดพลาดไปก็ขอโทษด้วยครับ ส่วนเรื่องตัวที่นอน ผมเองเห็นพี่ลงมาแบบนี้ 2-3 ที แล้ว ผมเองก็อยากจะแก้ไขให้พี่นะครับ ก็เอาเป็นว่า รบกวนพี่โทรหาผมหน่อยและกัยครับ ที่เบอร์ 084-076-7991 ครับ ท่ามีปัญหาจริงผมเองก็พร้อมยอมรับและเรามาช่วยกันแก้ไขครับผมเองไม่ได้ทิ้งลูกค้าอยู่แล้วครับ แต่ต้องขอโทษด้วยที่บางที่เด็กที่ร้านอาจจะไม่ได้รู้เรื่องอะไรครับ....ว่าแต่ผมพิมแบบนี้ครั้งดีเป็นครับที่ 3 และครับ ก็ยังรอพี่โทรกลัมมาอยู่นะครับ...แล้วตอนที่พี่คุยกับพนักงานคนไหนรบกวนบอกผมด้วยครับ แต่ท่าพี่บอกว่าพี่มาซื้อกับตัวผมเอง ตรงนี้ผมเองยังไม่ทราบเรื่องเลยนะครับ แต่ผมเห็นพี่ก็พอมีความรู้เรื่องที่นอนเหมืนกัน เหตุการที่นอนตัวโชว์มันแน่นนอนตัวจริงมันนุ่ม ตรงนี้ก็สามารถพิสูจน์ครับ ผมเองสามารถทำได้ถึงยกตัวโชว์กับตัวที่ผมส่งมาให้พี่ใหม่มาเทสที่บ้านยังได้เลยครับ ( ท่ามันจำเป็นจริง ๆ นะครับ ) แต่ของยี่ห้อนี้ มาตรฐานอยู่แล้วนะครับผมเองขายปีนึง หลาย ๆ สิบล้านไม่เคยเจอเหตุการแบบนี้นะครับ ส่วนเรื่องการรับประกัน 7 ปี ตรงนี้ไม่มีนะครับตัวเริ่มต้นของเค้ารับประกันเริ่มต้น 8 ปี ครับ ส่วนเรื่อง "พี่มีหลักฐานที่เซลพูดหรือเปล่า" คำนี้ผมเองฟังก็ปรี๊ดเหมือนกันนะครับ เพราะผมสอนเด็กที่ร้านไม่เคยมีนโยบายให้เดกที่ร้านพูดแบบนี้กับลูกค้านะครับ ยังไงท่าเป็นไปได้รบกวนชื่อเด็กด้วยครับ...ผมเองจะได้เล่นงานถูกคน ครับ ฟังแล้วอย่าว่าแต่พี่ไม่ชอบเลยครับท่าเป็นผมเองก็ไม่ชอบครับ....ยังไงรบกวนพี่โทรหาผมด้วยนะครับ....ที่นอนหลังนึง 3 ถึง 4 หมื่นบาท ท่ามีปัญหาจริง ก็โทรมาคุยครับ และเรามาหาทางแก้ปัญหากันครับ แค่เปลี่ยนที่นอนตัวใหม่เองไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ ส่วนท่าพี่ต้องการเลือก หลาย ๆ ตัวจนพอใจก็มาที่โกดังผมเลยครับ รุ่นที่พี่ใช้ของเค้าที่โกดังผม อาทิตย์ละ 30-40 ตัวอยู่แล้วครับ พี่เองมาเลือกเปลี่ยนได้เลยครับ อย่าปล่อยทิ้งไว้เฉย ๆ เลยครับ มันผิดวิสัย ซื้อมาแล้วก็เอามาเปลี่ยนครับ

แต่พี่ครับ คนในบริษัทผมมี 70-80 คน ก็มีทั้งดีและไม่ดีปะปนกันไปครับ เรื่องแบบนี้ผมเองก็ไม่ได้อยากให้เกิดนะครับ แต่ก็พยายามปรับให้อยู่ในมาตรฐานเดียวกันให้ดีดีขึ้นไป แต่มันก็มีบ้างที่หลุดแบบนี้ ก็ต้องขอโทษอยางสูงเลยครับ ( บริการเงิน ง่ายกว่าการบริหารคนแบบหลายขุมเลยยครับ เจอเรื่องปวดหัวทุกวันครับ( Y__Y)ทั้งจัดส่งและฝ่ายขายยย) แต่พี่ครับผมขอนะครับ อย่าให้ปลาเน่า 1 ตัว ทำให้พี่มองเหมาร้านผมและมีอคติที่ไม่ดีเลยครับ เรื่องแบบนี้เกิดจากเด็กที่ขายแค่คนเดียว ที่ไม่ดีเลยทำให้บริการขาดตกไป แต่ยังไงก็ขอบคุณครับที่ติเข้ามาเพราะผมจะเอาคำตินี้ไปปติบัติให้ ดีต่อต่อไปครับ ขอบคุณครับ

ก็ผมเองรอโทรศัพท์พี่อยู่นะครับ รบกวนโทรติดต่อผมด้วยนะครับที่เบอร์ 084-076-7991ครับ ท่าผมมีเบอร์พี่ผมโทรไปหาเองและไม่ปล่อยให้เป็นแบบนี้ครับ อยากบริการให้ประทับใจจริง ๆ ครับผม ขอบคุณครับ อย่าให้ผมรอพี่เกอร์นะครับ เพราะผมรอพี่มาหลายเดือนและครับ และทุกครั้งที่พี่พิมเองก็ก็พยายามติดต่อพี่มาโดยตลอกเลยนะครับ จนถึงวันนี้หลายเดือนผ่านไปพี่ยังพิม อยู่แต่พี่ไม่โทรมาหาผมเพื่อแก้ไขปัญหาเลยครับ รออยู่นะครับ ขอบคุณครับ

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 9 Posted : Tuesday, July 17, 2012 7:27:46 PM(UTC)
Guest

กำลังจะซื้อที่นอนยาพาราค่ะ แนะนำที่ค่ะยี่ห้อไหนดี

ซื้อที่ไหนราคาถูกด้วยค่ะ

จากคุณ : thg2386

ตอบครับ

ก็ท่าคิดว่าจะดูที่นอน 1 หลังที่เป็นยางพารา....ก็ตอนนี้หนีไม่พ้น ปาเท็ค และ โอมาสครับ ซึ่ง ที่นอน 2 ยี่ห้อนี้ถือว่าเป็นตัวยางพาราที่ใช้ดีในบ้านเราครับ ซึ่งท่าแบ่งจริง ๆ ก็สามารถแบบได้ตามนี้ครับ ปาเท็ค เป็นยางพาราในบ้านเราของปัตตานีครับ แต่ตอนนี้ต้องดูดีดีครับ เพราะ...พี่น้องปาเท็คได้แตกและทำออกมาเป็น 2 บริษัทครับ ซึ่งใช้ชื่อว่า ปาเท็กเหมือนกันครับ แต่ยี่ห้อนึงมีขายอยู่ในห้าง แต่ อีกยี่ห้อนึงขายตามทั่วไปครับ...ก็แล้วแต่เลือกครับ แต่ท่าเป็นยางพาราในบ้านเราจะออกแข็งและแน่นครับ....

แต่ท่าเป็นของโอมาสจะเป็นยางพารานอกครับ...ซึ่งตัวนี้ยี่ห้อนี้เป็นมาตรฐานมาจากอเมกาครับซึ่งเป็นตัวยางพาราที่นำเข้ามาครับ ไม่ใช่ว่าบ้านเราทำไม่ได้นะครับแต่...เทคโนโลยี่ บ้านเราไม่มีใครใจถึงเอาเทคโนโลยี่ที่สกัดตัวยางให้เป็นโปรตีน ตัวนี้เข้ามาครับ เลยทำให้ยางพาราแบบนี้มีเพียงแต่ของโอมาสเท่านั้นครับ....แต่ปัจจุบันก็มีหลากหลายครับ ที่เค้าเลียกว่าฟองยางอะไรแบบนี้ครับ ซึ่งเป็นตัวที่ทำมาเทียบเคียงแต่สเป็ก ความยืดหยุ่นสู้ยางไม่ได้ครับ ยางของโอมาส 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ ลองเทสดูครับแล้วเดี๋ยวจะมีคำตอบในใจครับ ซึ่งผมบอกได้เลยว่าที่นอนโอมาส เวลานอนจะรู้สึกกระชับมากกว่ายางพาราในบ้านเราครับ นอนแล้วจะรู้สึกถึงมิติเวลานอน ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่น top ครับแค่รุ่น 3-4 หมื่น ก็สัมผัดได้เเละครับ

ส่านตัว dunlop Ultimate หรือยางพาราของตระกูล dunlop พวกนี้ก็ถือว่า ok ครับใช้ได้ แต่ยี่ห้อนี้เค้าไม่ได้เก่งทางด้านยางพาราเลยครับ เค้าซื้อยางจาก ปาเท็ค มาตียี่ห้อเค้าท่าเป็นไปได้ ซื้อเป็น ปาเท็คเลยครับ ไม่จำเป็นต้องให้เค้ากินนายหน้าหลายต่อ ครับ .... แต่ราคายางแท้ ๆ ราคา 3-4 หมื่นนะครับ พวกที่นอน 2 หมื่นกว่า อะไนแบบนี้ระวังคนขายเล่นมายากล ครับ ผมเจอบ่อยครับ

ก็ท่าสงสัยตรงไหนลองเข้ามาดูในกระทู้ผมได้เลยครับ
http://www.pantip.com/ca...R11122793/R11122793.html
ผมเองทำมาให้ความรู้ครับ ก็ลองดูเป็นแนวทางครับ ท่าสงสัยตรงไหนก็โพสถามได้เลยครับหรือโทรมาคุยกันขำขำก็ได้ครับ อ่านแล้วไม่จำเป็นต้อมมาซื้อร้านผมหรืออะไรนะครับ แต่ถ้าจะช่วยผมก็ขอบคุณคราบบ ตรงนี้ให้มันเป็นไปตามกลไกลตลาดครับ ก่อนซื้อรุ่นไหนลองเช็คดูหลาย ๆ ที่ครับ ดูร้านที่ถูกที่สุดครับ

ท่าว่าง ๆ ลองดูรุ่น เฟอมิส และ ฟอคอนครับ ของomazz ครับ ผมว่านะจะติดใจครับผม

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 10 Posted : Tuesday, July 17, 2012 7:49:11 PM(UTC)
Guest

Omazz ที่เป็น organic form จะมีคนขายซักกี่คนที่เข้าใจแตกฉานและอธิบายให้คนซื้อเข้าใจได้บ้างน้าว่ามันคืออะไร ละแน่ใจหรอครับว่า organic form ไม่ใช่ยางแท้ อิอิ ลองเข้ามาอ่านดูครับพี่ Puypuy ผมเองมีคำตอบอยู่ในกระทู้
http://www.pantip.com/ca...R11122793/R11122793.html
อยู่แล้วครับ

ผมเองดูแลทุกยี่ห้อ....ไม่จำเป็นต้องใส่ร้านหรือเผาตัวสินค้านะครับ เพราะทุกยี่ห้อมีข้อดีและขอเสียในของตัวมันเอง แต่อยู่ที่ว่าเดกขายแตกฉานแค่ไหนในตัวสินค้า ยิ่งซื้อในห้าง คนขายนึงคนขายแค่ยี่ห้อเดียว...ผมว่าพี่ ๆ หลาย ๆ คนคง งง ครับ เพราะยี่ห้อที่เค้าขายดีที่สุด...ยี่ห้อที่เค้าไม่ได้ขายเลวร้านสุด ๆ ดูและ งง ครับ คนไหนขายเก่งกว่าก็ขายไปนอกจากลูกค้าที่มี Brand Loyalty เลยเเข่งขันน้อยหน่อย แค่แนะนำเทียบรุ่นก็ ok และ ครับ และเชื่อมั้ยครับ เด็กที่ขาย 90% รู้แต่สินค้าตัวเอง ยี่ห้อยื่นรู้แค่งูงูปลาปลา ครับ แต่ทำเหมือนรู้เยอะเพื่อให้เกิดความหน้าเชื่อถือ แต่จริงจริงและความจริงกระตึ๋งนึง ท่าจะซื้อที่นอน 1 หลัง ท่าได้อ่านกระทู้ผมข้างบน ก็ น่าจะรู้เรื่องตัวที่นอนในหลาย ๆ ยี่ห้อและรุ่น มากกว่าเด็กที่ขายที่นอนในยี่ห้อนั้น ๆ อีกรวม 100 คนเลยครับ เพราะสิ่งที่ผมพิมคือสิ่งที่ผมลองเทสนอนและจับผิดตัวที่นอนนั้น ๆ เรื่องขอแตกต่างอยู่ทุกวันครับ เพราะมันคืออาชีพผทที่ตื่นนอนและเจอทุกวัน และรวมไปถึงอยากแบ่งปันสิงดีดี ให้พี่ ๆ ได้ทราบ ไม่อยากให้พี่พี่เจอ นักมายากลขายที่นอนครับ อิอิ

Puypuy
ความเห็นที่ 11 Posted : Tuesday, July 17, 2012 8:11:55 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณครับ ผมคงต้องขอโทษทีครับ อาจบอกไม่ครบ คือ organic form เป็นยางอย่างที่คุณ ekaluk_mt ว่ามาครับ เเต่ที่ผมหมายถึง ยางเเท้คือยางตัวท๊อปของมันเอามาซ้อนๆกันน่ะครับ ว่ายางตัวนี้จะเเพงที่สุด ส่วนยางอัดหรือฟองยางหรืออย่างอื่น จะถูกกว่า

ส่วนตัวเองถ้ามีโอกาสว่าจะลองซื้อ Omazz มาใช้เต็มสักครั้ง ผมได้มีโอกาสไปดู ตัว Falcon ที่ร้านคุณมาครับ เเละได้มีโอกาสไปลองนอนประมาณสิบห้านาทีทุกยี่ห้อเลยครับ เเต่ด้วยหลายปัจจัยเลยมาเป็น Ultimate ครับ เพราะคิดว่าไม่ต่างกันมาก เทียบจากเวลาที่ได้ลองสินค้าครับ เเต่ของจริงคงต่อรอดูจากนี้ไป

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 12 Posted : Tuesday, July 17, 2012 9:23:08 PM(UTC)
Guest

ความคิดเห็นที่ 11

ขอบคุณครับ ผมคงต้องขอโทษทีครับ อาจบอกไม่ครบ คือ organic form เป็นยางอย่างที่คุณ ekaluk_mt ว่ามาครับ เเต่ที่ผมหมายถึง ยางเเท้คือยางตัวท๊อปของมันเอามาซ้อนๆกันน่ะครับ ว่ายางตัวนี้จะเเพงที่สุด ส่วนยางอัดหรือฟองยางหรืออย่างอื่น จะถูกกว่า

ส่วนตัวเองถ้ามีโอกาสว่าจะลองซื้อ Omazz มาใช้เต็มสักครั้ง ผมได้มีโอกาสไปดู ตัว Falcon ที่ร้านคุณมาครับ เเละได้มีโอกาสไปลองนอนประมาณสิบห้านาทีทุกยี่ห้อเลยครับ เเต่ด้วยหลายปัจจัยเลยมาเป็น Ultimate ครับ เพราะคิดว่าไม่ต่างกันมาก เทียบจากเวลาที่ได้ลองสินค้าครับ เเต่ของจริงคงต่อรอดูจากนี้ไป

จากคุณ : Puypuy

ตอบบ

อ๋อครับ ก็อยู่ที่ความชอบของผู้นอนนครับ แต่ตัว Ultimate ก็ถือว่า ok ครับ แต่ตัวราคานี้นี้ไม่สามารถเทียบเคียงกับตัว Ultimate ได้ครับ ตัวที่เทียบกับตัว Ultimate คือรุ่น เฟอมิส ครับ ท่าเทียบกับโอมาส .... ส่วนตัว organic form คุณเองก็เข้าใจผิดอยู่ครับ เดี๋ยวผมอธิบายให้นะครับ ขออณุญาตินะครับ

คือตัวโอมาส มียางพารา 2 แบบ คือตัวยางพาราที่เป็นตัวยางทาราเล กับอีกตัว ก็เป็นยางพาราครับ แต่เป็นตัวยางพาราที่เป็น organic form ครับ.... ซึ่งตัวยางทาลาเลคือตัวยางพารา 100 % ครับที่เอาตัวยางพารามาตีและเอาไปฟีสและเอาผ่านกระบานการให้ยาง set ตัว...แบบนี้คือยางพารา ที่เค้าเลียกว่า ยางทาราเล ครับ

ส่วนตัว organic form คือตัวยางพาราที่เป็นตัวยางพาราทาราเลแต่มีส่วนผสมของพวกน้ำมันเมล็ดดอกทานตะวันครับ และการฉีดตัวยางพาราจะฉีดแบบรังผึ่งเต็ม เพื่อให้ยางตัวนี้จะแน่นกว่าตัวยางทาราเลเดิมหลายเท่าครับ

มีหลายคนถามผมว่าทำเพื่ออะไรหรือทำไมต้องทำแบบนี้ถึงมีตัวยางพารา 2 ตัว ครับ....ผมตอบให้เลยครับโดยเดิมทีโอมาสท่าเป็นแบบตัวยางทาราเลทั้งก้อน ที่นอนจะออกนุ่มถึงนุ่มมากครับ เค้าเลยออกตัวยางที่เป็นแบบ organic form เพื่อเป็นเบสกลางให้ที่นอนไม่นุ่มมากครับ...เพราะคนไทยส่วนใหญ่ติดที่นอนที่ออกแน่นมากกว่านุ่มครับ แต่มีหลายคนและหลายยี่ห้อ เค้าไม่ทราบเบื่องลึกของตัวที่นอนและของตัวยางเค้าเลยอ้างไปนั้นอ้างไปนี่ครับ เลยทำให้ความเข้าใจของลู้ค้าหรือผู้รับสารผิดแปลกไปตรงตามความเป็นจริงก็เท่านั้นเองครับ

ซึ่งโอมาสเค้าทำมาอยู่ 2-3 รุ่นครับ ที่เป็นตัวขายดีของเค้าครับ เพราะเป็นตัวที่ฟิวนุ่มน่น ส่วนตัวอื่นอีก 20-30 รุ่น ที่นอกนาก 2-3 นุ่นที่ว่าไปจำเป็นรุ่นนุ่มทั้งหมดครับ...และตัวยาง organic form ตัวนี้ท่าเป็นตัวยางทั้งก้อนที่เป็นตัว organic form เค้าจะขายในชื่อ โลตัสโดเซล ครับ ที่ตัวละแสนกว่าบาทและขายในเฉพาะ เซ็นทรั่นลาดพร้าว และเซ็นทรั่นเวอร์ และร้านผมเท่านั้นครับ ซึ่งเป็นตัวยางแบบเดี๋ยวกับตัวยางที่ใช้ในโอมาสครับ ซึ่งตัวของ organic form จริง ๆ เป็นเทคโนโลยี่มาจาก อิตาลี่ นะครับ

ส่วนที่เป็นตัว ยางอัดหรือฟองยาง อะไรแบบนี้อย่าไปพูดกับโอมาสเค้าเลยครับ เพราะยี่ห้อนี้เค้าไม่นิยมใช้ของแบบนี้ครับ ถึงเข้าใช้ไปเสีย ยี่ห้อเค้าหมดครับ บริษัทแม่ที่ต่างประเทศฟิกมากครับ และที่สำคัญนะครับ ผมคุยกับพี่คนนึงที่เป็นระสูงของโอมาสซึ่งตำแหน่งพี่เค้ารองจากเจ้าของ

ผมก็เคยถามว่า " ทำไมพี่ไม่เอาพวกยาง อัดหรือฟองยาง มาทำและให้ราคาถูกลง "
พี่เค้าทำน่าตึก ๆ ใส่ผมและบอกผมว่า น้องอย่าถามพี่แบบนี้อีก เรื่องแบบนี้หลอกใครหลอกได้แต่อย่าหลอกตัวเอง ของพวกนี้ไม่จำเป็น สินค้าตัวนี้ขายราคาเท่านี้เป็นยางแท้ก็สมเหตุสมผมอยู่แล้ว และนี่คือข้อแตกต่างที่เราไม่เหมือนยี่ห้ออื่น เพราะสินค้าที่ถูกและดีเฮียทำไม่เป็น แต่เฮียทำเป็นแต่สินค้าไม่ถูกแต่ดีและสมเหตุสมผลและมีที่มาที่ไปว่าดีเพราะอะไร " แค่นี้พอสำการที่น้องจะขายให้พี่มั้ย ... ซึ่งเป็นคำพูดที่ดี ที่อีกหลาย ๆ ยี่ห้อเค้าไม่ทำกัน โดยแน้นจุดยืน ไม่ได้ทำตามกระแส ผมฟังแล้วประทับใจมากครับ และจากการกระทำในหลายปีเค้าก๋ทำแบบนี้มาโดยตลอกครับ ก็ถือว่าดีและตรงกับผู่บริโภคดีครับ ไม่เจอแบบว่าทำตัวเน่าๆ มาเมคราคาไม่มีครับ แล้วยิ่งพวกยาง อัด โฟมยางที่พี่เค้าไม่ยุ่งเลยครับ และไม่เอามาซะด้วยซ้ำครับ

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 13 Posted : Tuesday, July 17, 2012 9:28:15 PM(UTC)
Guest

ลองดูครับ แต่สุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบของผู้นอนนะครับ ที่นอนแพงสุดไม่ได้หมายความว่าดีสุด

แต่ที่นอนที่ดีคือ ความชอบฟิว สเป็ก ราคา ไปได้ด้วยกันครับ....ที่นอนที่ดีสำหรับ 1 คนไม่ได้หมายความว่าจะต้องดีกับอีกหลาย ๆ คน...เพราะฉะนั้นซื้อที่นอนอ่านเป็นแนวทางครับ ซื้อต้องลองนอน และที่สำคัญต้องคุยกับร้านที่ซื้อหรือห้างที่ซื้อว่าท่านอนลงไปแล้วปวดหลังมีปัญหา ต้องสามารถเปลี่ยนรุ่น และเปลี่ยนยี่ห้อได้ครับ เพราะเดี๋ยวนี้ แค่เปลี่ยนรุ่นยังไม่พอครับ ในบางทีสเป็กที่แตกต่างต้องเปลี่ยนยี่ห้อครับ .... ผมเจอบ่อยลูดค้าที่นอนไม่ได้ในยี่ห้อนั้น ๆ ครับ

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 14 Posted : Tuesday, July 17, 2012 9:50:27 PM(UTC)
Guest

ขออณุญาติลงนะครับ

From : ซาตานกลับใจ [17 กรกฎาคม 2555 14:07]
http://www.pantip.com/ca...R12381550/R12381550.html

จากกระทู้ดังกล่าว ผมต้องขอบคุณมากครับ แต่ที่ผมไม่ได้ติดต่อกลับเพราะที่นอนตัวนั้น ปัจจุบันผมยกให้คนอื่นไปแล้ว
ผมต้องขอโทษด้วยที่กล่าวพาดพิงถึงร้านคุณ แต่ผมต้องการตำหนิเด็ก ไม่ใช่ตำหนิร้าน แต่อาจพิมพ์ตกหล่นไป ขออภัยจริงๆ ส่วนคนที่ตอบคำถามผม ผมไม่ได้ถามชื่อครับ ที่ผมต้องการตำหนิจริงๆ คือ Omazz ที่ดูจะไม่ค่อยอธิบายรายละเอียดอะไรกับลูกค้าเลย
สุดท้ายผมไม่ได้มีเจตนาโจมตีร้านคุณนะครับ ลองหาดูที่ผมเคยตอบได้ครับ ผมแนะนำร้านเอกลักษณ์ในพันธุ์ทิพย์อยู่หลายครั้ง เพราะผมเองก็พอใจในเรื่องของราคาและการจัดส่ง

ตอบบ
ขอบคุณมากครับและต้องขอโทษพี่ด้วยนะครับเรื่องบริการของร้านผม ท่าพี่มีอะไรให้ผมช่วยเรื่องที่นอนโทรมาโดยตรงได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมดูแลให้ พอรู้จักผู้ใหญ่หลาย ๆ ท่านที่อยู่ในหลาย ๆ ยี่ห้อ ในวงการที่นอนอยู่ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับเรื่องบริการหลังการขาย

ยังไงท่าครั้งหน้าพี่สนใจเรื่องที่นอนขอให้ผมชดเชิญให้ผมเป็นคนดูแลพี่เองเรื่องที่นอนนะไม่ว่าจะเป็นเรื่องราคาและเรื่องจัดส่งเลยนะครับ ขอบคุณพี่มากครับสำหรับคำติชมขอบคุณมากครับ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
2 Pages12>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.