Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
3 Pages<123>
Post Reply

Charuwan.su
ความเห็นที่ 15 Posted : Wednesday, January 2, 2013 10:03:46 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
พอดีเมื่อวันที่ 31/12/12 ซื้อตู้เย็น HITACHI รุ่น R-64VG
แต่กลับมาถึงบ้านแล้วทำตามขั้นตอนที่อยู่ในคู่มือมันไม่เย็นค่ะ
และมีหยดน้ำอยู่ที่ช่องแช่แข็งนะค่ะไม่ทราบว่าผิดปกติหรือป่าวค่ะ
ใครพอจะทราบรบกวนตอบกลับหน่อยนะค่ะ ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีอ่ะค่ะ
Guest
ความเห็นที่ 16 Posted : Sunday, March 10, 2013 7:52:01 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ขอเตือน ผู้ที่จะซื้อยี่ห้อนี้ ถ้าคุณอยากได้บริการพิเศษ ช้างมาช้อมหลังการขายก็ไม่ว่ากะไร
Guest
ความเห็นที่ 17 Posted : Sunday, March 10, 2013 9:17:32 AM(UTC)
Guest

ยี่ห้อนี้ปัญหาเยอะคืนได้ให้คืน ไม่งั้นช้ำใจ
Guest
ความเห็นที่ 18 Posted : Sunday, March 10, 2013 10:06:11 AM(UTC)
Guest

มีโอกาสคืนให้คืน ไม่งั๊นจะช้ำใจ ซ้อมแล้ว ซ้อมอีก
ผู้ร่วมชะตากรรม
ความเห็นที่ 19 Posted : Thursday, March 28, 2013 11:51:39 AM(UTC)
Guest

จะถามคุณเจ้าของกระทู้ว่าทุกวันนี้เย็นเป็นปกติหรือยังครับ เพราะผมก็ไปซื้อรุ่นเดียวกันมาใช้แล้ว เสียบปลั๊กไปตอนสองทุ่ม 5ทุ่มช่องล่างยังไม่เย็นแต่ช่องบนเย็นจับใจเลยทีเดียว จิตใจชักเริ่มไม่ค่อยดีแล้ว ตอนเช้าตื่นขึ้นมาดูมันก็เย็นมากขึ้นแต่ก็ยังไม่เต็มที่ ไม่รู้ว่าเย็นนี้กลับไปจะเป็นยังไรบ้างครับ
มาหาข้อมูลเหมือนกัน
ความเห็นที่ 20 Posted : Wednesday, April 3, 2013 1:36:45 AM(UTC)
Guest

ซื้อรุ่น R-T300W 10.4Q อาการเดียวกันเลย วันแรกช่องแช่แข็งเย็นจัดมากๆถูกใจจริงๆ แต่ช่องแช่เย็นไม่เย็นเลย แถมมีหยดน้ำเกาะด้านในอีกต่างหาก แต่พอวันที่ 2 ช่วงบ่ายถึงเย็น ก็เริ่มเย็นแล้วอุณหภูมิประมาณ 6 องศา (วิตกจริต ขนาดต้องเอาเทอร์โมมิเตอร์ไปไว้ในตู้เย็นเลยทีเดียว ^_^) พอช่วงเย็นๆ ก็เลยปรับลงมาที่เลข 4 ตอนนี้สบายใจแล้ว แช่น้ำเย็นชื่นใจมากๆๆ
Guest
ความเห็นที่ 21 Posted : Tuesday, May 14, 2013 11:45:47 PM(UTC)
Guest

ของผมซื้อรุ่นดังกล่าวมาเมื่อวันที่ 14/5/56 อาการคือไท่เย็น เสียงคอมดััง ด้านข้างเวลาเริ่มมีความร้อนแล้วแผ่นเหล็กด้านข้างเป็นคลื่นๆ ครับ เครียดมากๆ รอกะเคลิมเป็นแบรนด์อื่นไม่ทราบว่าจะได้มั้ยครับ
เอ๋
ความเห็นที่ 22 Posted : Wednesday, May 29, 2013 9:53:30 PM(UTC)
Guest

อาการเดียวกัน รุ่นเดียวกันเลยคะ แล้วก็ซื้อที่โลตัสเหมือนกันด้วย ที่บ้านซื้อ Hitachi R-T230W มาใช้ ปรากฏว่าทำตามที่พนักงานบอก ชั้นแช่แข็งก็เย็นดี ส่วนชั้นล่างไม่เย็นเลย อาหารที่ใส่ในตู้เย็นไม่เย็นเท่าที่ควร ช่างมาดูให้ แล้วเค้าปรับช่องระบายลมแอร์ที่อยู่ชั้นแช่แข็งให้เป็นระดับ(เลข) 2 เพื่อที่ความเย็นจะได้ลงมาที่ช่องแช่ชั้นล่างมากหน่อย แต่ก็ไม่มีความแตกอะไร อุณหภูมิภายในตู้เย็นชั้นล่างนี้ไม่เคยต่ำกว่า 10 องศา C เลย (จริง ๆ มันต้องอยู่ที่ประมาณ 4-6 องศาใช่มั้ยคะ) ตอนนี้กลายเป็นว่าต้องไม่แช่ของในตู้เย็นเกิน 3 วัน เพราะไม่งั้นมันก็จะเสีย
วันนี้จะมีช่างมาดูให้อีก ถ้าได้ข่าวอะไรแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกนะคะ อ้อ ครั้งที่แล้วที่ช่างมา ช่างบอกว่าขอบยางประตูบานล่างทั้งบานเสีย มันย่นหมดแล้ว จะให้เค้าเปลี่ยนแต่ช่างบอกว่า ยางรับประกันแค่หกเดีอน เครื่องนี้เราซื้อมายังไม่ถึงปีเลย
แย่จัง นี่เป็นครั้งแรกที่ลองใช้ฮิตาชินะเนีีย เจอเลย
Guest
ความเห็นที่ 23 Posted : Wednesday, May 29, 2013 10:41:54 PM(UTC)
Guest

Originally Posted by: Guest Go to Quoted Post
อาการเดียวกัน รุ่นเดียวกันเลยคะ แล้วก็ซื้อที่โลตัสเหมือนกันด้วย ที่บ้านซื้อ Hitachi R-T230W มาใช้ ปรากฏว่าทำตามที่พนักงานบอก ชั้นแช่แข็งก็เย็นดี ส่วนชั้นล่างไม่เย็นเลย อาหารที่ใส่ในตู้เย็นไม่เย็นเท่าที่ควร ช่างมาดูให้ แล้วเค้าปรับช่องระบายลมแอร์ที่อยู่ชั้นแช่แข็งให้เป็นระดับ(เลข) 2 เพื่อที่ความเย็นจะได้ลงมาที่ช่องแช่ชั้นล่างมากหน่อย แต่ก็ไม่มีความแตกอะไร อุณหภูมิภายในตู้เย็นชั้นล่างนี้ไม่เคยต่ำกว่า 10 องศา C เลย (จริง ๆ มันต้องอยู่ที่ประมาณ 4-6 องศาใช่มั้ยคะ) ตอนนี้กลายเป็นว่าต้องไม่แช่ของในตู้เย็นเกิน 3 วัน เพราะไม่งั้นมันก็จะเสีย
วันนี้จะมีช่างมาดูให้อีก ถ้าได้ข่าวอะไรแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกนะคะ อ้อ ครั้งที่แล้วที่ช่างมา ช่างบอกว่าขอบยางประตูบานล่างทั้งบานเสีย มันย่นหมดแล้ว จะให้เค้าเปลี่ยนแต่ช่างบอกว่า ยางรับประกันแค่หกเดีอน เครื่องนี้เราซื้อมายังไม่ถึงปีเลย
แย่จัง นี่เป็นครั้งแรกที่ลองใช้ฮิตาชินะเนีีย เจอเลย

(ต่อนะคะ)
ช่างมาแล้ว และกลับไปแล้ว ใช้เวลา 5 นาที บอกว่าประตูบนมันปิดไม่สนิทจากการที่ครั้งที่แล้วที่ช่าง(คนเดียวกันนี้แหละ) ปรับล้อด้านล่าง อันนี้ก็เป็นความจริงคะ เพราะหลังจากที่ช่างมาครั้งที่แล้วแล้วเรารู้สึกว่าปิดประตูบานล่างแล้วมันทำให้ประตูบนเผยอออก ดังนั้นทุกครั้งที่เราปิดประตูบานล่างเราจะกดทั้งประตูบานบนให้มันสนิทลงไปด้วยทุกครั้ง (ปวดหัวจัง) สรุปว่าช่างปรับประตูให้ แล้วก็บอกว่าเดี๋ยวมันก็เย็นครัับ แล้วก็ไปปรับช่องระบายความเย็นที่ชั้นบนให้เป็นเลข 1 ช่างบอกว่าความเย็นมันก็ระดับนี้แหละครับ ความเย็นของเครื่องขึ้นอยู่กับการปรับอุณหภูมิจากแผงวงจรที่อยู่ด้านหลังเครื่อง ผมก็ไม่สามารถปรับอุณหภูมิให้ได้ครับ ยังไงถ้าไม่เย็นก็ให้โทรไปแจ้งอีกนะครับ (รู้สึกว่าช่างเค้าจะไม่ค่อยอยากจะใช้บรการเท่าไหร่เลย ครั้งที่แล้วเค้าก็เป็นแบบนี้ เค้าเป็นอะไรน้า งง ๆ)
ถ้าเครื่องเย็นขึ้นแล้วจะมาบอกนะเพื่อน ๆ แต่ถ้าไม่มาบอก ก็แสดงว่าเราไปซื้อเครื่องใหม่ยี่ห้อเดิมของเราแล้วนะคะ

Guest
ความเห็นที่ 24 Posted : Saturday, June 1, 2013 10:00:56 PM(UTC)
Guest

แบรนอื่นปัญหามากกว่าเยอะ (ปีเดียวก็เจ้งแล้ว)
Guest
ความเห็นที่ 25 Posted : Wednesday, October 16, 2013 4:34:58 AM(UTC)
Guest

ของผมก้อเป็นครับ ข้างบนเย็นข้างล่างไม่เย็น เปลี่ยนเครื่องใหม่ก้อไม่ได้หมดเวลา7วัน ซื้อที่บิ๊กซี ซื้อมาได้15วันเอง ถ้าโทรเรียกศูนย์จะเสียค่าไช้จ่ายอะไรหรือเปล่าวครับ
Guest
ความเห็นที่ 26 Posted : Thursday, June 12, 2014 11:38:54 AM(UTC)
Guest

Originally Posted by: Guest Go to Quoted Post

ของผมซื้อมาวันก่อน วันแรกเย็นแต่ช่องฟรีซ ข้างล่างเย็นไม่มาก แช่น้ำกินแล้วไม่จี๊ด เมื่อคืนผมเลยจัดวางชั้นและของในตู้ใหม่ใ้ห้ไม่บังช่องทำความเย็น วันนี้เย็นเจี๊ยบแล้ว อิ อิแสดงอารมณ์
Guest
ความเห็นที่ 27 Posted : Friday, May 29, 2015 6:24:03 AM(UTC)
Guest

เหมือนกันค่ะตู้เย็นไม่เย็นเลยผ่านไป9ชั่วโมงแล้วค่ะไฟติดปกติค่ะ แต่ไม่เย็นเลย ยี่ห้อhitache เหมือนกันค่ะ ซื้อมาใหม่ด้วยควรรอหรือโทรแจ้งเลยค่ะ
Guest
ความเห็นที่ 28 Posted : Wednesday, February 17, 2016 1:43:04 PM(UTC)
Guest

โฃคร้ายที่ผม ไม่ได้สนใจดูข้อมูลในเน็ต
โดนกับตัว ตู้เย็น .... Inspire the next มาใหม่ มามีตำหนิ
ขอเปลี่ยน ไม่ได้เปลี่ยน เปิดใฃ้งาน เสียงดังมาก ดังตลอดเวลา

แจ้งไปส่งช่างมา ดูบอกปนกติ
แล้วเขียนในใบซ่อมว่า เสียงดังตามปรกติ แต่ลูกค้าไม่พอใจ

แย่ครับทำเหมือน

ตอนมาพูดจาดี แต่จริงๆไม่ได้สนใจลูกค้าเลย แต่สรุปตอบกลับมาว่า
ตู้เย็นไม่ไม่เสีย เปลี่ยนไม่ได้ ทำตามระเบียบ ทุกอย่างปรกติ

จำไว้เลยครับ มาตรฐานมันเป็นแบบนี้

เลิกนิกถึงได้เลย ยี่ห้ออะไรนะ Inspire the next

Guest
ความเห็นที่ 29 Posted : Monday, June 20, 2016 11:18:07 AM(UTC)
Guest

เคยเป็นค่ะ แต่เปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่รอค่ะ พ้น7วันเราทำอะไรไม่ได้ เปลี่ยน 2 ครั้ง ครั้งที่2 ในช่องฟิตมีแมงตัวเล็กๆในนั้นด้วย(อันนี้น่าจะเกี่ยวกับการเก็บของ เพราะซื้อที่ห้างเล็กๆ) ทีนี้ขอเงินคืนเลยค่ะ ซื้อยี่ห้ออื่น
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
3 Pages<123>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.