Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

chainut Offline
Posted : Saturday, December 10, 2016 8:30:26 PM(UTC)
chainut

Rank: Newbie

คือปกติมีบ้านแถวบางนากม 18 อยู่แล้วแหละครับ แต่ทีนี้เพิ่งได้ที่ทำงานใหม่แถวเพลินจิต ก็เลยอยากจะหาคอนโดไว้ซุกหัวนอนช่วงวีคเดย์ซักหน่อยครับ ไม่รู้มีเพื่อนๆคนไหน พอจะแนะนำคอนโดใหม่ที่พอจะเดินทางสะดวก ไม่ไกลรถไฟฟ้ามากบ้างมั้ยครับ ราคาไม่เกิน 3 ล้าน เอาแบบใกล้จะเสร็จได้ยิ่งดีเลยครับ เพราะเบื่อกับการเดินทางที่รถติดมากๆ ที่เคยไปดูไว้ก็มี ซี เอกมัย แต่ก็เริ่มสร้างปีหน้าเลยกว่าจะเสร็จก็ปี 62 นานไปหน่อย
bommato Offline
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, December 12, 2016 9:57:37 PM(UTC)
bommato

Was thanked: 1 time(s) in 1 post(s)
คอนโดแถวที่คุณถามมานั้นราคาแรงใช้ได้นะครับ ถ้าจะเอาแบบติดรถไฟฟ้าก็คงเป็นพวก Rhythm, Ideo

แต่ผมไม่ได้หาข้อมูลนานละ ไม่แน่ใจว่าห้องยังมีเหลือรึเปล่า อาจต้องลอง walk in เข้าไปดูที่โครงการเองก่อน

ได้ถามข้อมูลพวกโปรต่างๆกับเซลด้วยครับ แสดงอารมณ์
 1 user thanked bommato for this useful post.
Noynaa
ความเห็นที่ 2 Posted : Wednesday, December 14, 2016 10:43:32 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
อารมณ์ดียวกับเราตอนนี้เลย ตระเวณดูคอนโดไปทั่วเหนื่อยมากๆ แต่ก็ยังไม่ได้ที่ที่ถูกใจซักที
ช่วงนี้เลยลองหาข้อมูลผ่านเว็บต่างๆแทน พอเจอที่ถูกใจก็ค่อยเข้าไปดูโครงการจริง
อย่างอันนี้ www.ddproperty.com/รีวิวโครงการใหม่ มีรีวิวเรื่อง Location
มีวิเคราะห์เกี่ยวกับราคาคอนโดและบ้านให้ด้วย ก็สะดวกหน่อยค่ะ ลองดูๆ
 1 user thanked Guest for this useful post.
Clark Kent Offline
ความเห็นที่ 3 Posted : Friday, December 16, 2016 3:25:37 PM(UTC)
Clark Kent

Was thanked: 1 time(s) in 1 post(s)
เข้าไปดูตามเม้นบนมาเพิ่งรู้ที่ DDproperty มีรีวิวโครงการบ้าน/คอนโดใหม่ด้วย เมื่อก่อนเคยใช้ตอนหาบ้านมือสอง ข้อมูลตรงจริงเชื่อถือได้อยู่เหมือนกันนะครับ ตอนแรกว่าจะแนะนำโครงการในซอยทองหล่อ แต่แบบนี้ จขกท เข้าไปดูเลือกเองเลยน่าจะสะดวกกว่า เห็นมีข้อมูลเชิงลึกของแต่ละโครงการให้ด้วย
 1 user thanked Clark Kent for this useful post.
chainut Offline
ความเห็นที่ 4 Posted : Friday, December 16, 2016 10:55:23 PM(UTC)
chainut

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ ที่ช่วยกันตอบ ข้อมูลดีๆทั้งนั้น ตอนนี้เล็งๆ ไว้ 2 ที่ละครับ เดี่ยวจะเข้าไปดูโครงการจริงอีกที ได้ไม่ได้ยังไงไว้จะมาส่งข่าวนะครับ
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
UnknownOceanSpiders 0.0
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.