Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

Sirinut
Posted : Friday, August 17, 2012 3:21:11 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ดูในเวปของ Ikea ถูกใจโซฟา Ektorp ค่ะ กำลังคิดว่า จะไปซื้อเร็วๆนี้
อยากขอคำแนะนำจากผู้ที่เคยใช้ว่า

1. ใช้แล้วดี มีปัญหาอะไรหรือเปล่าคะ คุณภาพสมราคารึเปล่า

2.ต่อ ประกอบเองยากรึเปล่าค่ะ (เท่าที่ดูในเวป คิดว่าพอไหวค่ะ แต่จริงๆแล้ว ไม่แน่ใจว่า ยาก ไหม)

3.สามารถขนมาโดยรถเก๋งธรรมดา (เครื่อง 1200 cc ) ได้รึเปล่า หรือจำเป็นต้องใช้รถกระบะ ดูขนาดในเวปเค้าบอกแต่ขนาดสินค้า ไม่ได้บอกขนาดกล่อง package ค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำนะคะ

ไรเฟิล
ความเห็นที่ 1 Posted : Friday, August 17, 2012 4:47:00 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
รุ่นไหนอะ ส่วนใหญ่โซฟา นี้ยกไปเลยไม่ใช่หรือ ไม่มีประกอบ

ขนเองได้ไหม ? ถ้าเป็นรถ 5 ประตูพับเบาะ (honda jazz )อาจจะขนแบบ 1 ที่นั่งได้
ถ้าเกินกว่านั้น ยากครับ

ใช้ดีหรือเปล่า ไม่เคยใช้แต่ดูราคาแล้ว ค่อนข้างแพง วัสดุไม่ได้ดี
ขนเองไม่ได้ เลยไม่คิดจะซื้อ .... ( ที่เห็นว่าไม่แพง ดูว่า เป็น ผ้าหุ้มเฉย ๆ หรือเปล่า ikea เขาขายแยกนะ )

JoiceDuangluck
ความเห็นที่ 2 Posted : Friday, August 17, 2012 4:48:17 PM(UTC)
Guest

ขอรูปมาแปะได้ไหมค่ะ แต่ก็ปกติ กล่องจะไม่ใหญ่มากค่ะ แต่หนักค่ะ

ขนออกจาก อิเกียไม่เท่าไหร่มีรถเข็น คิดตอนลากเข้าบ้านด้วยน่ะค่ะเหอะๆๆ

เจอมากับตัวเอง...ทีนึง หนุกดีค่ะ 555

via iPhone (not defendant)
ความเห็นที่ 3 Posted : Friday, August 17, 2012 5:02:10 PM(UTC)
Guest

ใช้อยู่ค่ะ
ตอนซื้อให้เค้าขนให้กับมาประกอบให้เลย
มีข้อควรระวัง ให้เลือกผ้าคลุมที่ไม่มีลินิน มีอยู่ไม่กี่สี ถูกกว่าด้วย แบบมีลินินผสมห้ามซักเคร่ือง ต้องส่งซักแห้ง ค่าซักถอยผ้าคลุมชุดใหม่ได้เลย

น่ังนอนสบายดี วัสดุข้างในผ้าหุ้มไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ดูแข็งแรงดีสมราคาค่ะ

พ่อเจ้าประคุณรุนช่อง
ความเห็นที่ 4 Posted : Friday, August 17, 2012 6:21:24 PM(UTC)
Guest

คลิ้กดูขนาด Package และน้ำหนักได้ที่ Package Measurement and weight นะคะ จะบอกเลยว่าของที่เราซื้อ มีกี่กล่อง แต่ละกล่องหนักเท่าไหร่ และ Dimension กว้าง ยาว อะไรแบบนี้
ลองกะดูนะคะ ว่าเอาใส่รถได้หรือเปล่า ส่วนตัวคิดว่าถ้าเบาะหลังสามารถพับราบได้ น่าจะสอดทะลุจากกระโปรงหลังมาได้ค่ะ
เรื่องประกอบร่าง .. คิดว่าไม่น่ายากนะคะ ถ้าอยากลองทำเอง ก็ลองดูได้ค่ะ เป็นประสบการณ์ดี สนุกด้วย :)

Sirinut
ความเห็นที่ 5 Posted : Saturday, August 18, 2012 2:40:59 AM(UTC)
Guest

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ

เป็นโซฟา 2 ที่นั่ง+เก้าอี้นวมยาว ค่ะ
รถที่ใช้เป็นโซลูนาค่ะ พับเบาะหลังไม่ได้ซะด้วยสิ
คงต้องใช้บริการขนส่งซะแล้ว

Sirinut
ความเห็นที่ 6 Posted : Saturday, August 18, 2012 2:48:40 AM(UTC)
Guest

@ คุณ พ่อเจ้าประคุณรุนช่อง คะ

คือว่า เข้าไปดู ขนาด package ตั้งแต่แรกแล้วค่ะ บังเอิญในเวปของ Ikea ไม่ได้บอกขนาดของตัวโซฟาอ่ะคะ บอกแต่ขนาดของ กล่องผ้าคลุม

ดังนั้น เลยต้องมารบกวนถามผู้ที่เคยซื้อเก้าอี้รุ่นนี้ค่ะ

jojo83 Offline
ความเห็นที่ 7 Posted : Saturday, July 4, 2020 8:43:04 PM(UTC)
jojo83

Rank: Newbie

มาเล่นเกมออนไลน์ สร้างรายได้ข้ากระป๋าให้คุณได้ด้วยความปลอดภัยระดับสากล
อ่านรายละเอียดเกมออนไลน์เล่นได้มากมาย คลิก!

Heng555
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.