Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

double@pantip
Posted : Saturday, July 28, 2012 7:46:47 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
พอดีลูกตัวเล็กทำผ้าหุ้มที่นอนเลอะ แบบว่าทะลุผ้ารองเปื้อนเลย

ต้องการจะแกะผ้าหุ้มที่นอนออกมาซัก แต่เจอปัญหาว่า ซิปของมันทำมาไม่ถึงมุม ระยะซิปตามรูปคือสีน้ำเงิน สีแดงคือขอบของซิปแล้ว เหลือระยะอีกราวๆเกือบคืบของแต่ละด้านกว่าจะถึงมุม

ที่นอน dunlopillo รุ่น hertiage เป็น pocket spring เสริมยางพารา ไม่แน่ใจว่างอได้ไหม แต่ที่แน่ๆหมดแรงแล้ว หลังจากปลุกปล้ำแกะมัน

รบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์แนะนำหน่อยครับผม

ขอบคุณครับ

ปล.เครดิตภาพจากchiangraimall

แดนอาทิตย์อุทัย
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, July 28, 2012 7:57:09 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
แกะได้ด้วยหรอครับ
ผมเคยเห็นแต่เค้าเอาที่คล้ายๆเตารีดมีไอน้ำพ่นมาทำความสะอาดอะครับ
รอฟังด้วยคนครับ

ความเห็นที่ 2 Posted : Saturday, July 28, 2012 8:22:43 PM(UTC)
Guest

ตอนซื้อพนักงานบอกว่าแกะได้นะครับ พยายามโทรไปที่ dunlopillo โดยตรงแต่ไม่มีคนรับสาย

โทรไปเซ็นทรัลที่ซื้อมา พนักงานก็ยังไม่เข้ากะ

ถ้าแกะไม่ได้เนี่ย จะสงสัยเลยว่าแล้วทำซิปมาให้ทำไม แต่อยากบอกว่า ผ้าหุ้มมันอย่างหนาเลย

Moonlight Sonata
ความเห็นที่ 3 Posted : Saturday, July 28, 2012 8:35:32 PM(UTC)
Guest

คิดให้ดีๆครับ

เวลาใส่ น่าจะยากกว่า ถอดนะครับ

แล้วทำไม โรงงานเขาใส่ เข้าไปได้ ครับ

ช่องซีป เข้ามีไว้สำหรับใส่และถอดไม่ใช่หรือครับ คงไม่ใช่มีไว้สำหรับให้ซ่อนเอกสารมั้งครับ

ที่นอนงอได้อย่างแน่นอนครับ ส่วนจะงออย่างไร ด้านไหน ต้องถามทางบริษัท เจ้าของสินค้าครับ

เม่าไฟ
ความเห็นที่ 4 Posted : Saturday, July 28, 2012 11:01:41 PM(UTC)
Guest

ผมก็ใช้รุ่นนี้นะ ทีแรกนึกว่ามีซิปไว้โชว์เบาะด้านใน แต่พับอะพับได้แน่ ตอนมาส่งเค้าพับครึ่งมาเลยเห็นกับตาครับ

ความเห็นที่ 5 Posted : Saturday, July 28, 2012 11:08:19 PM(UTC)
Guest

พนักงานห้างโทรกลับมาแล้ว เค้าบอกว่าพี่จะแกะซักหรอ คิดดีแล้วหรอพี่ 555+

เค้าบอกว่าเวลาโรงงานใส่ เค้าจะมีเครื่อง

แต่ถ้าเราจะถอดซักด้วยการถอดโดยใช้แรงคน เค้าขอปรึกษาโรงงานก่อน ว่าจะถอดอย่างไรให้ง่ายที่สุด แล้วจะส่งข่าวอีกที

uyadas
ความเห็นที่ 6 Posted : Saturday, July 28, 2012 11:08:53 PM(UTC)
Guest

พยายามทำความสะอาดให้ดีที่สุด และทำให้แห้ง จากนั้น ไปซื้อแผ่นรองกันเปื้อมาใช้ดีกว่านะคะ ง่ายกว่า

ขนาดตอนถอดยากแล้ว ตอนใส่จะยิ่งยากกว่า

ป้าซิ่ง (Naomichan)
ความเห็นที่ 7 Posted : Saturday, July 28, 2012 11:55:14 PM(UTC)
Guest

ดูในรูปส่วนที่หายคือขาด ก็เอาผ้าสีขาวมาซ่อมแซมด้วยการปะฝีมือเย็บสวยและแน่นเนียน
จากนั้นคุณกับภรรยาหรือใครก็ได้ช่วยกันพลิกที่นอนอีกด้าน แค่นี้ก็นอนได้สบายๆแล้วค่ะ
ถ้าไม่ให้มีปัญหาการขาดอีก ซื้อที่รองกันเปื้อนมีที่คาดมุมทั้งสี่ด้าน
ใส่ผ้าปูที่นอนตามลำดับขั้นตอนต่อไปค่ะ

ไม่ต้องไปถอดอะไรหรอก เพราะจินตนาการณ์แล้วมันยากเย็นค่ะ
ดีไม่ดีแขนหัก อาจจะเสียเงินเข้าโรงพยาบาล เสียเวลาทำงานอีก

Sofus
ความเห็นที่ 8 Posted : Sunday, July 29, 2012 12:22:35 AM(UTC)
Guest

อย่าไปถอดออกเลย
ทำความสะอาดเท่าที่จะทำได้
แล้วค่อยหาแผ่นปูรองทับอีกทีก็ไม่เห็นแล้ว

โจคนเก้าเลี้ยว
ความเห็นที่ 9 Posted : Sunday, July 29, 2012 1:18:19 AM(UTC)
Guest

ทำให้เปียกก่อนสิครับ...จะถอดออกง่ายกว่าแยะ
พอตอนใส่ก็ทำให้แห้งสนิทก่อน..แล้วค่อยๆใส่
ซึ่งถ้าจะให้ใส่ง่ายขึ้น..ก็ทำซิบให้กว้างๆขึ้นอีก
หมายถึงด้านที่เหลือนะครับ...

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 10 Posted : Sunday, July 29, 2012 4:59:09 PM(UTC)
Guest

อย่าครับ....อย่าถอดครับ เพราะที่เค้าทำแบบมีซิปเพราะ...โดยรูปแบบที่นอนเค้าต้องทำให้แบบไม่มีขอบครับ คือต้องเย็บ 3 ด้วนและค่อยทำซิปไว้เพื่อให้ที่นอนเป็นรูปแบบของการเก็บมุมครับ...ส่วนท่าถอดออดมาผมบอกไว้ก่อนเลยครับเวลาเอาเข้านี้ ยากมากครับและเสี่ยงต่อการขาดครับ....และยิ่งเท่าเอาผ้าไปซักด้วยผ้าที่เค้าใช้จะเสียทรงไปเลยครับ ผมเองเทสมากับมือ เเค้ผ้าเวลาเบอกใหม้ หลายพันนะครับ ผมว่าทำความสะอาดเท่าที่จทำได้ดีกว่าครับ

ลองดูครับ ท่าสงสัยตรงไหนก็โพสมาถามได้ที่
http://www.pantip.com/ca...R11122793/R11122793.html
ผมทำมาให้ความรู้เรื่องที่นอน ครับ

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 11 Posted : Monday, July 30, 2012 6:31:51 PM(UTC)
Guest

จริง ๆ แล้วตัวที่นอนขึ้นรา ตรงนี้ผมเคยเจอนะครับ เคยไปดูและให้เฮียหลาย ๆ ท่านที่ดังในการเมืองครับ ก็ตอนนั้นแรกเจอที่นอนเป็นราผมเองไม่แนะนำให้ลูดค้าใช้ต่อนะครับ เพราะเรื่องเชื่อโรคนี่มันมหากาฬมากครับ และที่สำคัญ:-)ดันมองไม่เห็น 555 พอเป็นรา 1 ครังแล้ว เดี๋ยวที่นอนเจอความชื้นอีก ก็จะขึ้นมาอีกครับ ก็มี 2 วิธีครับ คือ 1 แจ้วเครมทางโรงงานครับ ให้เปลี่ยนผ้า และเปลี่ยนชั้นวุตถุดิปต่าง ๆ ที่เป็นราครับ กับวิธีที่ 2 คือ ไปจ้างบริษัทที่ทำรับทำความสะอาดที่นอนครับ ซึ่งผมเอง ใช้บริการยี่ห้อนี้ครับ DE HYGIENIQUE ครับ บอกได้เลยว่าดีมากครับ ทั้งคนที่มาทำก็พูดจาดี และให้บริการดีมากครับ ลองดูครับ ยี่ห้อนี้ลง sme ตีแตกด้วยครับผมม ลองดูนะครับ เบอร์โทรครับ 02-281-7103และ 02-6288652 ครับ

ผมเองเคยทำมา 2 วิธี วิธีแรก น่าจะอยู่ที่ 5-6 พันบาทครับ แต่ท่าเป็นวิธีที่ 2 ผมเคนทำ 2 พันกว่าเองครับ ลองเช็คดูนะครับ ไม่รู้ช่วงนี้เค้ามีรายการลดหรืออะไรรึป่าวว สามารถสอบถามได้ที่ home pro หรือ เซ็นทรั่น ชิดลมและล้าดพร้าว ครับ

ท่าได้เจอน้ำหรือโฟมที่ออกมาจากที่นอน พวกที่นอนเก่า หรือโซฟา ด้วยนี่ สะท้านเลยครับ .... ดำมากกก ครับ

Guest
ความเห็นที่ 12 Posted : Sunday, May 29, 2022 9:27:25 PM(UTC)
Guest

ถอดได้ครับ แต่หาที่ซักยากมากครับ ใช้แรงตอนใส่เหนือยๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆครับ สองคนใส่ได้ครันเดียวไม่มีทางครับ ผมถอดไปซักที่ร้านล้างรถครับ ตากวันหนึ่งครับ
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.