Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

เจ็บจนชิน
Posted : Monday, July 30, 2012 10:56:27 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ตามหัวข้อค่ะ กำลังตัดสินใจจะซื้อมาใช้เอง
แต่กลัวจะรบกวนเพื่อนบ้านห้องข้างล่างค่ะ
ใจเขาใจเรา ยิ่งคอนโดที่นี่เงียบมากๆ

ขอบคุณค่ะ

แอ๊บแบ๊ว
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, July 30, 2012 11:22:07 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ไปวิ่งตามสวนสาธารณะดีกว่า ครับ ที่เห็น ๆ มา ตอนแรกที่ซื้อมาก็วิ่งออกกำลังกายกัน พอนานไป กลายเป็นที่ตากผ้าราคาแพง เพราะไม่ใช้วิ่งออกกำลังกาย แต่ใช้เป็นที่ตากผ้า

อยุธยาไม่สิ้นคนดี
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, July 30, 2012 11:23:12 PM(UTC)
Guest

มันต้องกระเทือนแน่นอน แนะนำเป็นเครื่องปั่นจักรยานแทนน่าจะเหมาะกว่า

เฮฮา
ความเห็นที่ 3 Posted : Monday, July 30, 2012 11:42:00 PM(UTC)
Guest

เห็นด้วยกับ ทั้ง คห.1
ผมเห็นและรู้จักไม่ต่ำกว่า 5 ครอบครัวแล้ว
ขนาดเอามาเม้าท์กันมันอย่างไม่อายเลยว่า
ยี่ห้อไหนตากผ้าดีกว่ากัน
วิ่งในบ้าน มันน่าเบื่อ มันไม่สนุกเหมือนออกไปวิ่งข้างนอก
ถ้ามั่นใจจริงๆว่า จะออกกำลังกายสม่ำเสมอแน่ๆ
เห็นด้วยกับ คห. 2

ซาตาน
ความเห็นที่ 4 Posted : Monday, July 30, 2012 11:44:00 PM(UTC)
Guest

ผมใช้ที่บ้านไม่ค่อยรู้สึกครับ ว่ามันกระแทก เสียงอาจจะดังบ้างก็ประมาณเปิดทีวีดูหนัง
คนใช้คนแรกก็อยู่อพาร์ตเม้นท์ เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ผมซื้อมือสองต่อมาอีกที

ส่วนซื้อมาเป็นราวตากผ้ามั้ยผมว่าความเสี่ยง 75%
ลองออกกำลังกายวันละครึ่งชั่วโมงอย่างน้อยอาทิตย์ละ 3 วัน ให้ได้ 2 อาทิตย์ครับ
ถ้าทำได้ ก็ซื้อเลย ถ้าทำไม่ได้ ความเสี่ยงที่จะกลายเป็นราวตากผ้าราคาแพงจะพุ่งไปเป็น 100% ทันที 555
ออกกำลังมันมีแค่ความอยากได้อุปกรณ์ หรือแค่คิด แค่นั้นไม่พอครับ มันต้องมีความมุ่งมั่นด้วย
ทดสอบความมุ่งมั่นของตัวเองก่อนซื้อดีกว่าครับ

แมวขาวขนฟู
ความเห็นที่ 5 Posted : Tuesday, July 31, 2012 12:49:16 AM(UTC)
Guest

เห็นด้วยกับ #1 & #3

ส่วนใหญ่ ต้องหาทางยกให้คนอื่นในภายหลัง

ไปเดินสวนสาธารณะอากาศดีๆ หรือไม่ก็เอาเงินค่าซื้อลู่วิ่งไปสมัครฟิตเนสดีกว่าค่ะ

ตากผ้าด้วย (พิมพการัง)
ความเห็นที่ 6 Posted : Tuesday, July 31, 2012 12:56:21 AM(UTC)
Guest

เสียงดังไม่มากค่ะ แต่ที่ต้องเอาไว้ตากผ้าเพราะใช้ไปไม่นานมันก็ฝืด วิ่งได้ไม่ดีเท่าแรกๆ เอาสเปรย์มาพ่นมาฉีดก็ไม่ช่วยค่ะ

ตากผ้าด้วย (พิมพการัง)
ความเห็นที่ 7 Posted : Tuesday, July 31, 2012 12:57:46 AM(UTC)
Guest

แนะนำให้ซื้อรองเท้าวิ่งดีๆ แล้วมาวิ่งอยู่กะที่บนพรมในห้องนั่นแหละค่ะ เปิดทีวีเพลินๆ วิ่งอยู่กะที่ ยกดัมเบลเล็กๆ สักอันไปด้วยก็ได้ผลดีแล้วค่ะ ไม่เกะกะด้วยนะคะ

ซาตานกลับใจ
ความเห็นที่ 8 Posted : Tuesday, July 31, 2012 4:21:52 AM(UTC)
Guest

ราวตากผ้าแบบนี้ที่บ้านแม่ผมมีหลายอันเลย ทั้งลู่วิ่ง จักรยาน ฯลฯ

เจ็บจนชิน
ความเห็นที่ 9 Posted : Tuesday, July 31, 2012 4:13:31 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณทุก คห.จ้า เข้ามา งง นิดนึง นึกว่ากระทู้ราวตากผ้า 555

พอดีพึ่งย้ายมาอยู่แถวนี้ ไม่ค่อยรู้ทางว่าสวนสาธารณะอยู่ตรงไหนค่ะ
ปกติจะชอบวิ่งทุกวัน แต่วิ่งไม่นานวันละ 2 ครั้งเช้า-เย็น ครั้งละ 20 นาที
เพราะการวิ่ง ดีต่อคนเป็นภูมิแพ้(เกือบทุกอย่าง)แบบเรา

สงสัยคงต่องเข้าฟิตเนสที่คอนโดแทน(แต่เครื่องเล่นมีน้อยมากๆ)

- (เอ๋โอนนี่)
ความเห็นที่ 10 Posted : Tuesday, July 31, 2012 11:31:41 PM(UTC)
Guest

แต่เราวิ่งทุกวันอ่ะค่ะ อย่างน้อย 20 นาที ระดับความเร็วและระยะทางคำนวนแล้ว

ให้ได้ไม่ต่ำกว่า 2 กิโล ข้อดีคือเหมาะกับคนเป็นภูมิแพ้เช่นเรา แข็งแรงขึ้นค่ะ

ที่สำคัญได้เหงื่อแล้วสดชื่น ลู่วิ่งเราหันหน้าเข้าหาโทรทัศน์ค่ะขณะวิ่งเลยไม่เบื่อ

ปล.เรื่องเสียงดังเราว่าไม่เท่าไหร่นะคะ เพราะตัวลู่วิ่งมันจะเซฟเรื่องแรงสะเทือนขณะวิ่ง

ไว้อยู่แล้วค่ะ

เขียนบน iPhone (blossomx92)
ความเห็นที่ 11 Posted : Saturday, August 4, 2012 9:26:41 AM(UTC)
Guest

ที่คอนโดมีส่วนกลางรึเปล่าครับ ไม่ไปใช้ฟิตเนสส่วนกลางละครับ

แต่จริงครับลู่วิ่งที่บ้านๆหลังๆจะไม่ได้ใช้ประโยชน์ ที่บ้านผมทําเป็นห้องฟิตเนสเลยครับ อุปกรณ์หลากหลาย แรกๆก็เห่อ หลังๆกลายเป็นห้องเก็บของ... -_-

lady (LadyJasper)
ความเห็นที่ 12 Posted : Sunday, August 12, 2012 9:20:34 AM(UTC)
Guest

ที่คอนโดเป็นกฎข้อห้ามเลยค่ะ เพราะว่าสะเทือนลงไปห้องข้างล่าง

qakkqakk Offline
ความเห็นที่ 13 Posted : Monday, July 26, 2021 10:56:48 AM(UTC)
qakkqakk

Rank: Newbie

จริงๆ แล้ว ถ้าใช้ แผ่นยางรองลู่วิ่ง ก็แทบจะไม่กระเทือนไปข้างล่างแล้วครับ เพราะออกแบบมาค่อนข้างดี แล้วลดแรงกระแทก + เสียงได้อยู่ครับ อีกอย่าง ลู่วิ่งไฟฟ้าสมัยนี้มีหลายรุ่นที่มีระบบรับแรงกระแทกด้วยครับ ก็จะไม่ค่อยกระเทือนไปข้างล่างด้วย ลองดูอันนี้ครับ

แผ่นยางรองลู่วิ่ง Power Reform

หรืออีกอย่างคือการใช้ แผ่นโฟม EVA มารอง อันนี้จะหนามาก และไม่กระเทือนค่อนข้างแน่นอน แต่ว่า แผ่นโฟม EVA มันจะใช้ไปสักพักมียุบ บางคนอาจจะไม่ชอบ แต่ผมใช้แล้วก็โอเคครับ ลองดูที่นี่ได้ครับ

แผ่นโฟมปูพื้น EVA
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest (2), UnknownOceanSpiders 0.0
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.