Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages12>
Post Reply

แหนมน้อย&หนอนด้น
Posted : Monday, August 6, 2012 4:47:32 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ใครพอจะรู้จัก แบรด์ที่นอน nice sleep บ้างคะ
ใช้ดีไหมคะ พอดีเพื่อนเป็น Sale ของแบรด์นี้
ซื้อได้ราคาถูกม๊าก กำลังจะซื้อเข้าบ้านไหม
ไม่ค่อยมั่นใจในการซื้อเท่าไหร่

ซาตานกลับใจ
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, August 6, 2012 7:28:39 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เห็นมีออกงานที่เมืองทองด้วย (ถ้าจำยี่ห้อไม่ผิดนะ) เพิ่งไปดูเล่นๆ เมื่อวาน แค่อยากรู้พฤติกรรมคนขาย จึงทำเป็นสนใจที่นอนยางพารา เซลล์เสนอราคามาที่สองหมื่นต้นๆ คุยไปคุยมาบอกเดี๋ยวลดให้เหลือหมื่นปลายๆ

ในใจคิดว่าเป็นไปได้ไงว่ะ ยางพาราหนา 10นิ้ว ราคาไม่ถึงสองหมื่น ขอเซลล์ให้เปิดซิปเพื่อดูที่นอน เซลล์ก็เปิดให้ดูแค่ด้านบนแล้วทำเป็นชี้ให้ดูว่านี่ครับยางพาราทั้งก้อน พอเซลล์ขยับตัวออกจากที่นอน ผมตรงเข้าไปยกที่นอนดูเลยครับ ผลคือ ยางพาราจริงๆ หนาแค่ 2นิ้ว ที่เหลือยัดไส้ด้วยวัสดุห่วยๆ

เซลล์จึงทำเป็นพูดแก้ต่างว่า ยางพาราทั้งก้อนไม่จำเป็น ใช้แบบนี้ดีกว่า ส่วนผมก็ไม่พูดอะไร ได้แต่ยิ้มๆ แล้วเดินออกมา

baleine
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, August 6, 2012 9:09:45 PM(UTC)
Guest

อ่านถึงพฤติกรรมเซลแล้วรู้สึกแย่จังค่ะ

คนสมัยนี้ส่วนใหญ่ไม่นึกถึงจรรยาบรรณ ศีลธรรมอะไรแล้ว
แค่เอาผลประโยชนืตัวเองไว้ก่อน... เศร้า

ekaluk_mt
ความเห็นที่ 3 Posted : Thursday, August 9, 2012 4:49:46 PM(UTC)
Guest

ก็ยี่ห้อนี้ผมเองพอรู้จักครับบ....แต่ผมว่าเรื่องความน่าเชื่อถือดูเป็นพวก sealy slumberland lotus น่าจะดีกว่าครับบ อย่างน้อยก็เรื่องความน่าเชื่อถือครับบ และเรื่องบริการหลังการขายครับที่สามารถไว้วางใจได้ 100% ไม่ต้องวัดดวงครับบ

นี่และครับ พนักงานยาย มายากล อิอิ
http://www.pantip.com/ca...22793/R11122793.html#684
ก็ท่ามีอะไรสงสันตรงไหนก็ลองโพสมาคุยกันหรือเค้ามาอ่านได้ครับบ

Shin2516 Offline
ความเห็นที่ 4 Posted : Saturday, September 29, 2012 3:32:02 PM(UTC)
Shin2516

Rank: Newbie

Guest wrote:
ใครพอจะรู้จัก แบรด์ที่นอน nice sleep บ้างคะ
ใช้ดีไหมคะ พอดีเพื่อนเป็น Sale ของแบรด์นี้
ซื้อได้ราคาถูกม๊าก กำลังจะซื้อเข้าบ้านไหม
ไม่ค่อยมั่นใจในการซื้อเท่าไหร่

รู้จักดีครับ ผมก็รับแบรนด์นี้มาขายผ่านเว็บอยู่ ราคาไม่แพงเกินครับ
ค่อนข้างจะได้รับความนิยมในกลุ่มโรงแรมนะครับ เพราะเป็นโรงงานผลิตเอง
เขามีโรงไม้อยู่ชลบุรี ทำโชฟาและโครงเตียงส่งให้ที่นอนดังๆ หลายเจ้าอีกต่างหาก

มีโรงงานผลิตที่นอนเองอยู่เพชรเกษม63 เข้าซอยไปอยู่ซ.ร่มโพธิ์ 19

ที่นอนเขาก็มีหลายรุ่นนะครับ เช่น
- มีที่นอนยางพาราทั้งก้อน หุ้มด้วยผ้าแบบที่ลูกค้าเลือกได้อีก วัสดุทุกอย่าง เทียบกันแบรนด์ดังๆ ได้เลยครับ แต่ถูกกว่าเยอะเพราะเขาไม่มีค่าการตลาด 40% ไม่ได้ทำการตลาดทางสื่อโฆษณาทีวี โทรทัศน์ ให้คนเชื่อถือ แต่ให้คนใช้แล้วเชื่อถือ รุ่นที่นอนยางพาราแท้นี่เขาจะติดซิปให้นะครับ ส่วนใหญ่ออกงานโชว์ แต่ที่ผมสั่งให้ลูกค้าผมเอง จะไม่ให้ติดซิป เพราะเป็นทุกรุ่นทุกยี่ห้อเลยครับ ซิปมีสิทธิ์แตกได้....ถ้าเปิดบ่อยๆ เอาไว้โชว์ให้สวยอ่ะพอได้ โรงงานที่นอนไม่ได้ผลิตซิปเองนี่
- มีที่นอนเสริมยางพาราก็มี คือใส่ยางพาราแท้ทั้งแผ่น หนา 2 นิ้ว ใส่บน/ล่าง กลางใส่ยางพาราบดอัดแท่ง หรือ Eco Latex ที่คุณอีกคนบอกว่า "ห่วยๆ" นั่นแหละครับ ท่านที่ต้องการที่นอนทนๆ แทนที่นอนฟองอัด ก็สั่งผลิตสเปคนี้ (ผมจำรุ่นไม่ได้เหมือนกัน) ส่วนใหญ่สั่งแต่ที่นอนสปริงมาขายครับ อย่าเพิ่งไปดิสเครดิตเขา โดยที่ไปเจอเทคนิคการขายของเซลบางคน
- ที่นอนพ็อคเก็ทสปริง เสริมยางพาราก็มี
- ที่นอนสปริงสานก็มี
- ที่นอนฟองอัดก็มี
มันอยู่ที่คุณอยากได้แบบไหน มีงบเท่าไหร่ พฤติกรรมการนอนเป็นอย่างไร
หากไปซื้อตรงที่โรงงาน ลูกค้าดูกระบวนการผลิตได้เลยครับ ผมชอบตรงนี้ ไม่ได้สร้างภาพลักษณ์โฆษณาให้น่าเชื่อถือ แต่ลูกค้าเข้าไปดูที่โรงงานเองได้เลย เรียกกว่า เอารถไปรอขนไปใช้ได้เลย ลูกค้าพวกโรงแรมเขาสั่งสเปคได้อีกต่างหาก จะเอาแบบไหนอย่างไร ?

ที่นอนแพงๆ บางที่ก็สั่งวัตถุดิบที่เดียวกันนี่แหละ เช่น ผ้า สปริง ฟองน้ำ ยางพารา ซึ่งในประเทศไทยมีไม่กี่ที่หรอก เสริชหาในเน็ตก็มี ราคาแต่ละโรงงานก็รู้ๆ กันอยู่
มาแข่งกันที่ดีไซน์ โฆษณา และบริการหลังการขายครับ

ปัจจัยในการตั้งราคาแต่ละแบรนด์มันก็มี นอกจากวัตถุดิบ + แรงงาน + ค่าบริหารจัดการ + ค่าขนส่ง แล้ว ยังมีบวกค่าอื่นๆ เช่น
บางโรงงาน ซื้อลิขสิทธิ์ดีไซน์จากต่างประเทศ
บางโรงงาน สั่งวัตถุดิบบางตัวจากต่างประเทศ มีค่านำเข้า ฯลฯ อีกเยอะ
บางโรงงาน จัดงบทำโฆษณาผ่านสื่อสารมวลชนสาขาต่างๆ ทีวี สิ่งพิมพ์วารสาร เว็บไซน์ ฯลฯ
บางโรงงาน ก็จ้างที่ปรึกษาทางการตลาด
บางโรงงาน ก็บวกค่าบริการหลังการขายเข้าไป โดยที่ลูกค้าก็ไม่รู้หรอกว่า จะใช้บริการหลังการขายยังไงมั่ง ในเมื่อที่นอนมันใชันอนอย่างเดียว

เบ็ดเสร็จแล้ว ก็บวกเข้าไปในราคาขายนั่นแหละครับ บางแบรนด์ขึ้นห้าง ก็มีค่าพนักงาน ค่าเช่า ค่า ฯลฯ ก็บวกเข้าไปในราคาสินค้า

ว่ากันว่า ค่าการตลาดสูงถึง 40% แน่ะ
บางโรงงาน ก็มีผู้แทนจำหน่าย ๆ ก็ต้องบวกกำไรจากต้นทุน ดั่งเช่นผมนี่แหละ ผมรับมาก็ต้องบวกกำไรที่เหมาะสม

ผมมันคนขาย ตอนนี้ขายอยู่ 3 แบรนด์ มี Nice Sleep เป็นหนึ่งในนั้น
เขาไม่มีค่าการตลาด 40% อะไรนั่นเข้ามา ก็จะขายถูกกว่าแบรนด์ดังๆ ทั้งๆ ที่วัสดุเหมือนๆ กัน (ดีไซน์ต่างกัน)
อยากดูโรงงานผลิต ก็ไปได้เลย
เห็นมีอยู่ไม่กี่เจ้านะ ที่ผมติดต่อ ที่ให้ผมเข้าไปดูกระบวนการผลิตสินค้าที่ผมสั่งมาขาย

ส่วนบริการหลังการขายเขาก็มีนะ ซ่อม เปลี่ยใหม่อะไรงี้
แต่ลูกค้าที่ซื้อที่นอนที่ผมสั่งจาก nice sleep มาขายให้ ยังไม่เคยมีใครเรียกใช้บริการหลังการขาย ผมก็เลยไม่ได้บวกค่าอะไรพวกนี้เข้าไป

ใครขายแบรนด์อะไร จะอัพราคากันขนาดไหน ก็เชียร์ของที่ตัวเองขายแหละครับ
แต่ถ้าท่านซือเยอะๆ 10 หลังขึ้นไปงี้ เข้าไปดูโรงงานเลย
ผมขายอยู่ 3 แบรนด์ มีโรงงานเดียวนี่แหละ ที่ให้เข้าไปดู ให้เลือกวัสดุ แล้วคิดราคาขายส่งมาให้

ส่วนรุ่นที่เขาออกบูธงานเมืองทอง จะไม่ชนกับรุ่นที่เขาขายส่งให้ผู้แทนจำหน่ายนะ

ถ้าท่านที่เป็นโรงแรม อย่าเพิ่งเชื่อผม แต่ให้ไปพิสูจน์เองครับ ตัวอักษรพิมพ์ให้อ่านสวยหรู ตำหนิ หรือเหตุผลอ้างอิงอะไรได้เยอะแยะให้เราไขว้แขวได้
แต่ความจริงที่สัมผัสได้ด้วยตัวเอง ผมยกให้โรงงานที่นอน Nice Sleep เลยนะ

http://www.pantipmarket.com/mall/swtdesigner/
http://www.swtdesigner.net/product_mattress.html

ความเห็นที่ 5 Posted : Saturday, September 29, 2012 3:53:07 PM(UTC)
Shin2516

เห็นมีออกงานที่เมืองทองด้วย (ถ้าจำยี่ห้อไม่ผิดนะ) เพิ่งไปดูเล่นๆ เมื่อวาน แค่อยากรู้พฤติกรรมคนขาย จึงทำเป็นสนใจที่นอนยางพารา เซลล์เสนอราคามาที่สองหมื่นต้นๆ คุยไปคุยมาบอกเดี๋ยวลดให้เหลือหมื่นปลายๆ

ในใจคิดว่าเป็นไปได้ไงว่ะ ยางพาราหนา 10นิ้ว ราคาไม่ถึงสองหมื่น ขอเซลล์ให้เปิดซิปเพื่อดูที่นอน เซลล์ก็เปิดให้ดูแค่ด้านบนแล้วทำเป็นชี้ให้ดูว่านี่ครับยางพาราทั้งก้อน พอเซลล์ขยับตัวออกจากที่นอน ผมตรงเข้าไปยกที่นอนดูเลยครับ ผลคือ ยางพาราจริงๆ หนาแค่ 2นิ้ว ที่เหลือยัดไส้ด้วยวัสดุห่วยๆ

เซลล์จึงทำเป็นพูดแก้ต่างว่า ยางพาราทั้งก้อนไม่จำเป็น ใช้แบบนี้ดีกว่า ส่วนผมก็ไม่พูดอะไร ได้แต่ยิ้มๆ แล้วเดินออกมา

- ผมก็ไปครับ ประมาณวันที่ 5 ก.ย. 55 อ่ะแหละ บูธ Nice Sleep เขามีรูปผู้หญิงชูมือ จำรุ่นไม่ได้แหละ ผมดูทุกตัว เพื่อจะสั่งมาขายผ่านเว็บนะครับ
รุ่นที่คุณดูนั้น เหมือนจะขายอยู่ 21,xxx.- มีของแถม 11 รายการ ขอลดได้ 19,xxx นะครับถ้าไม่เอาของแถม เซลเขาก็บอกนะว่า รุ่นนี้เป็นที่นอนเสริมยางพารา ผมก็ดูว่า มียางพาราบน/ล่าง ประมาณ 2 - 3 นิ้วนี่แหละ เขาเปิดซิปให้ดู ตรงกลางถามเขาว่าเป็นอะไร เขาบอกว่าว่าเป็นฟองอัด ถ้าอยากได้ถูกกว่านี้ ก็เป็น E-co Latex ต้นทุนถูกกว่าฟองอัด พวกฟองอัดนี่ โรงแรม อพาร์ทเม้นท์นิยมใช้ เขาบอกว่ารุ่นนี้ เหมาะสำหรับคนมีอายุหน่อย มันนุ่ม แต่ไม่ยวบมาก

- ส่วนยางพาราทั้งก้อนนั้น 8 นิ้ว หุ้มผ้าไปอีกเป็นหนา 10 นิ้ว ราคา 4 หมื่นเศษ เซลอธิบายว่า มันมีทั้งแบบนุ่มมาก นุ่มแต่แน่น ราคาต่างกัน

แต่เซล์หนุ่มๆ แต่งตัวเพื่อชีวิตจังเลย เห็นมีน้องผู้หญิงคนเดียว ใส่สูทหน่อย

ผมก็เดินดูบูธอื่นๆ เพื่อเปรียบเทียบกัน ต่างคนต่างสไตล์ มีดีกันคนละอย่างครับ

แต่บูธ Nice Sleep เขาเป็นโรงงานโดยตรงที่มาออกบูธ แล้วก็มีอีก3-4 เจ้าที่เป็นโรงงาน นอกนั้นเป็นผู้แทนจำหน่าย

ความเห็นที่ 6 Posted : Saturday, September 29, 2012 4:09:44 PM(UTC)
Shin2516

อ่านถึงพฤติกรรมเซลแล้วรู้สึกแย่จังค่ะ

คนสมัยนี้ส่วนใหญ่ไม่นึกถึงจรรยาบรรณ ศีลธรรมอะไรแล้ว
แค่เอาผลประโยชนืตัวเองไว้ก่อน... เศร้า

ผมก็ไปงานนี้เหมือนกันครับ
ที่นอนยางพาราทั้งก้อนก็มีนะครับ
ที่นอนฟองอัดเสริมยางพาราก็มีครับ ป้ายเขาก็เขียนไว้ชัดเจน

เซลล์อาจจะจำผิดก็ได้ อย่าเพิ่งตัดสินเขาร้ายแรงขนาดนั้น
แต่ให้ไปพิสูจน์ด้วยตัวเองก่อนครับ

ผมรับแบรนด์ Nice sleep มาขายต่อ โดนอย่างนี้ ผมก็เสียหายไปด้วยเหมือนกันนะ

เจ้าของเขารู้ เขาจะเล่นเราทางกฎหมายได้ ถ้ายังไม่พิสูจน์-มีหลักฐานแล้วมาต่อว่าเขาผ่านสาธารณะ

Guest
ความเห็นที่ 7 Posted : Tuesday, July 16, 2013 1:34:45 PM(UTC)
Guest

ผมก็ซื้อนะ เซลพูดดี ให้ราคาถูกมาก ดูภาพรวมที่เราชอบนุ่มเด้งแบบพอใจ แต่ราคาถูกมากๆๆๆๆๆ
Guest
ความเห็นที่ 8 Posted : Tuesday, July 16, 2013 4:49:40 PM(UTC)
Guest

Thanks you for all and for good comments
my factory thanks all customers now am even in biotech bangna
can select good quality and goods price mattress
best regards
nice sleep
Guest
ความเห็นที่ 9 Posted : Wednesday, December 16, 2015 6:22:05 PM(UTC)
Guest

เราซื้อโซฟา brand นี้มาเหมือนกัน บริการหลังการขายแย่มาก เอาโซฟาขาด มาส่งให้เรา อะ ตอนมาก็ห่อมา พอแกะดู หนังขาดอยู่ตรงด้านหน้าเลย คือก่อนมาส่งไม่ตรวจ กันหรือยังไง คนมาส่งก็ไม่ยอมต่อขาให้อีก ยกมาวางแล้วก็ไป แย่มาก รู้สึกคิดผิดมากที่ซื้อ
Guest
ความเห็นที่ 10 Posted : Sunday, May 1, 2016 12:55:30 PM(UTC)
Guest

ใช้ที่นอนที่ได้มาตรฐานดีกว่า ราคาก็แพงกว่านิดหน่อย แต่ใช้ได้เกิน 10 ปี เราใช้ที่นอนดาร์ลิ่ง ไม่เห็นมีปัญหาเลย
ลูกค้าที่เสียความรู้สึกกับ Nice Sleep
ความเห็นที่ 11 Posted : Wednesday, July 13, 2016 11:39:10 AM(UTC)
Guest

เห็นด้วยเต็มๆ กับคอมเมนท์ที่ว่า บริหารหลังการขาย แย่มากๆ

ไม่รู้ว่า ระหว่างพนักงานไร้ประสิทธิภาพ พนักงานไร้ความรับผิดชอบ หรือ โรงงานโกงกันแน่ !!

เรื่องคุณภาพที่นอน ไม่ทราบค่ะ ซื้อเพราะดูดีใช้ได้ ราคาถูก เหมาะกับใส่คอนโดให้เช่า

แรกสุด ซื้อเตียง พร้อมที่นอน ขนาด 5 ฟุตไปใส่ไว้ที่คอนโดที่ตกแต่งให้เช่า แต่พอคนมาขอเช่า เค้าอยากได้เป็นที่นอน 6 ฟุต
จึงได้ติดต่อทางร้าน ขอให้เอาเตียง+ที่นอนชุดใหม่ขนาด 6 ฟุต มาส่งที่นี่ พร้อมขนชุดเก่าที่ยังไม่ได้ใช้งานเลย ไป เก็บที่โรงงานก่อน เพื่อรอขนส่งไปที่คอนโดตากอากาศอีกแห่ง ตามรอบรถส่งของโรงงาน โดยเราจ่ายค่าขนส่งล่วงหน้าไปแล้ว 2,000 บาท (เท่ากับซื้อที่นอนเค้า 2 ชุด พร้อมค่าขนส่งไป ตจว. 1 เที่ยว)
ผ่านไปเกือบ 4 เดือน โทรไปตามเรื่อง ผจก. โบ้ยให้คุยนัดวันกับฝ่ายจัดส่งเอง (มันผ่านมาจะ 4 เดือนแล้วนี่นะ ไม่ขอโทษแล้วรีบตามให้ ยังโบ้ยให้เราไปคุยกับหน่วยงานภายในคุณอีก พอโทรไปฝ่ายจัดส่ง พนง.บอกพรุ่งนี้ มีรถออกไปหัวหินพอดี (เดือนนึง มีออกหลายรอบ แล้วทำไมให้เรารอนานขนาดนั้น ทั้งที่ข้อมูลรายละเอียดที่อยู่จัดส่ง พร้อมเบอร์ประสานนิติฯคอนโด ก็ให้ไว้หมดแล้ว ) พนง. ขอเลขใบสั่งของ/ใบเสร็จ เราบอกเลขที่ไปตามรูปใบเสร็จที่ถ่ายเก็บไว้ เค้าบอกขอ “เล่มที่” ด้วย แต่ในรูปถ่ายใบเสร็จเซฟไว้ไม่เต็มใบ เราเลยหาไม่เจอ
พนง. บอกงั้นก็ช่วยไม่ได้ หาให้ไม่ได้ จบ

มันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอ???? เราอึ้ง ชักโมโห เลยถาม นี่คุณจะตอบลูกค้าแค่นี้หรือ ไม่พยายามช่วยหาก่อนสักนิดหรือ ดูที่วันที่ออกใบเสร็จแล้วไล่หาได้ไหม หรือเสริชคีย์เวิร์ดดูได้ไหม ถ้าไม่เจอจริงๆ ค่อยแจ้งอีกที จนท. เสียงห้วนมาก บอก โอ๊ย วันๆนึ่งส่งเป็นร้อย หาไม่เจอหรอก เราก็พยายามใจเย็น ช่วยลองหาดูก่อนนะ ดูวันที่ ว่าวันนั้นออกบิลกี่เล่ม ไม่น่ายากนะ จนท. เงียบไปนิดนึง แล้วบอกว่า เดี๋ยวลองให้ สักพักเราโทรถามผล ก็บอกว่า ไม่เจอ ให้ไปคุยกับ ผจก. เอง เราโทรไปถาม ผจก. ผจก. บอกให้ แอดไอดีไลน์มา แล้วส่งรูปใบเสร็จให้ดู จะช่วยหา
--ฟังดูดีนะ ใช่ไหม เออ อย่างน้อยก็ยังรับผิดชอบบ้าง
ปรากฎว่า พอแอดไลน์ไป อ้าว เครื่องเรามีไลน์นี้อยู่แล้วนี่นา เพราะเคยคุยไลน์กันตอนสั่งของแต่ลืม แล้วไล่ดูความเดิม ก็เจอข้อมูลเล่มที่ เลขที่ ใบส่งของ/ใบเสร็จครบ ผจก.บอก งั้นโอเค เดี๋ยวตามเรื่องให้ครับ
จากนั้น เราไลน์ และ โทรไปถามความคืบหน้า เกือบ 10 ครั้งได้ ภายใน 3 สัปดาห์ จาก1/6-20/6 มีแต่ คำตอบว่า เดี๋ยวดูให้ครับ ขอโทษยุ่งเลยลืม เด๊๋ยวตามให้ เดี๋ยวโทรกลับ เด๊๋ยวๆๆๆๆๆๆ............ จนเกือบเดือน ก็ไม่ได้เรื่อง ว่าจะส่งให้ได้เมื่อไหร่ เราเลยเขียนแจ้งไปในไลน์ว่า ถ้ายังไม่ประสานกำหนดส่งส่งให้แน่ชัด ภายในพรุ่งนี้ เราจะถือว่าต้องการให้ดำเนินคดีฐานยักยอก ฉ้อโกงแล้วนะ อาจจะแจ้ง สคบ. หรือ แจ้งความ ..... คิดว่า เค้าน่าจะรีบดำเนินการให้
แต่ไม่ใช่ .....เงียบกริบ... ไม่ติดต่อมาอีกเลย
จริงๆ ของมูลค่าไม่ถึงหมื่น เราก็ไม่อยากมีเรื่องราว แต่ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร กับบริษัทแบบนี้ พนง. แบบนี้

จากที่ขู่เฉยๆ กลายเป็นว่า ต้องทำจริง เซ็งนะเนี่ย
ตอนนี้ เผอิญยังไม่ค่อยว่าง เดี๋ยวว่างเมื่อไหร่ จะไปแจ้งความ....รอแป๊บนะ nice sleep
Guest
ความเห็นที่ 12 Posted : Tuesday, July 19, 2016 11:02:12 PM(UTC)
Guest

123
Guest
ความเห็นที่ 13 Posted : Tuesday, July 19, 2016 11:57:35 PM(UTC)
Guest

เรียน ท่านลูกค้าผู้มีอุปกรคุณ และท่านผู้อ่านข้อความดังกล่าวข้างต้น

เรื่อง แจ้งผลการดำเนินคดีทางกฎหมาย และการแจ้งเตีอน

ข้าพเจ้า นายฤทธิ์ไกร ชุมวงศ์ ทนายความผู้ได้รับมอบอำนาจ จากตราสินค้า nicesleep ปัจจุบันทางโรงงานได้มอบอำนาจให้ทางทนายความดำเนินคดีกับผู้ที่สร้างความเสื่อเสียชื่อเสียงและนำข้อความที่เป็นผลร้ายต่อตราสินค้ามาลงในสื่อออนไลท์จากที่ผ่านมาทางโรงงานดำเนินคดีมาหลายรายและส่วนมากเป็น พนง. หรือผู้จัดงานในงานแสดงดังกล่าวและใช้ IP เดียวกันแต่หลายชื่อเข้ามาถามตอบเองบ้างและลงโดยมีเจตนาทำให้ตราสินค้าดังกล่่าวเสื่อมเสียชื่อเสียง บางเรื่องถึงที่สุดแล้วรับโทษทางกฎหมายและบางคดีอยู่ในชั้นศาลและหากท่านที่ได้อ่านข้อความดังกล่าวให้รับทราบโรงงานเป็นโรงงานที่มีความมั่นคงทางธุรกิจและไม่มีนโยบายหลอกลวงและโรงงานเป็นผู้จัดงานมากกว่า 10 ปี และมีโรงงาน ๒ ที่คือ ซอยเพชรเกษม 63 และต.ไทรใหญ่ หมู่ ๘ (วัดสโมสร ) จังหวัดนนทบุรี พื้นที่โรงงานงาน 30 ไร่ และมีจำหน่ายห้างชั้นนำ ไทวัสด เมก้าโฮม โฮมเวิค และร้านค้าทั่วประเทศ และจากข้อความดังกล่าวขอแนะนำให้ท่านประสานงานติดต่อดังนี้ 0806425055 fax 02 8017452 ID line nicesleep ผจก.อาวุโสคุณชนาภา แพทย์ปรีชา 084 9051825 ผู้จัดการใหญ่อาวุโสคุณสมศักดิ์ คชนนท์082 396 5027 facebook : nicesleepmattress และทางโรงงานเป็นผู้จัดงานที่ใหญ่ที่สุดอันดับต้นๆ และกฎของการจัดงานสามารถคุมครองลูกค้ากรณ๊ติดต่อกับผู้จัดได้ แต่ท่านท่านมาลงดังกล่าวไม่ทราบว่าท่านจะเรียกร้องสิทธิได้อย่างไรหากท่านไม่ทราบให้ท่านรีบติดต่อโรงงานอย่างด่วนที่สุดภายใน๗ วันเพราะเรื่องของท่านอยู่ในกระบวนการกฎหมายและรอตรวจสอบและอนุมัติิขอดำเนินการ และจากการตรวจสอบข้อความคือไม่ทราบท่านต้องการเปลี่ยนสินค้าที่ไม่ตรงตามผู้เช่าแล้วไม่ได้รับการเปลี่ยนเพราะกระบวนการทางการขายถือว่าสิ้นสุดแล้ว (ข้อความที่ว่าไม่ได้ใช้งาน) แล้วท่านไม่พอใจกรณีดังกล่าว แต่โรงงานยินดีให้ความช่วยเหลือลูกค้าและคิดต่าใช้จ่ายตามสัดส่วน ตลอดทั้งตรวจสอบในระบบไม่มีค้างส่งในพื้นที่ดังกล่าว และอีกนัยหนึ่งคือทางโรงงานมีจำหน่ายให้กับตัวแทนที่มารับสินค้าดังนั้นให้ท่านตรวจสอบว่าท่านซื้อจากที่ใหนเพื่อทางโรงงานได้ประสานดูแลให้ตามขั้นตอนจึงเตื่อให้ท่านติดต่อด่วนที่สุดเพื่อไม่ให้เป็นผลร้ายกับท่าน
จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

นายฤทธิ์ไกร ชุมวงศ์
ทนายความผู้รับมอบอำนาจ
Guest
ความเห็นที่ 14 Posted : Friday, January 12, 2018 8:52:10 PM(UTC)
Guest

ผมก็เป็นลูกค้า ของ Nine Sleep คนหนึ่งเหมือนกันครับ ที่ใด้ซื้อสินค้าที่มีคุณภาพห่วย และ ใด้รับบริการ ที่แย่มาก ๆ ครับจากการบริการหลังการขาย ผมถือว่าไม่มีความรับผิดชอบ ไม่เหมือนตอนคุยโฆษนาก่อนขายเลยครับ คือ ขายแล้วขายเลยครับ
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
2 Pages12>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.