Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

หญิงอ้อยทิพย์
Posted : Saturday, August 25, 2012 3:44:49 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
กำลังมองหาคอนโดมือสองอยู่ เห็นเจ้าของห้องในคอนโดบ้านนพเก้า ประกาศขายห้องขนาด 29 ตรม.ในราคา 720,000 บาท พร้อมปรับปรุงห้อง+เฟอร์นิเจอร์ใหม่ พอดี จขกท. ทำงานอยู่แถวๆ นั้น เลยสนใจค่ะ แต่ไม่รู้ว่าซื้อแล้วคุ้มหรือเปล่า จึงอยากขอข้อมูลจากเพื่อนๆ ที่รู้จักคอนโดนี้หน่อยค่ะ

umibozu
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, August 25, 2012 4:03:14 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เก่าแล้วนะ ไปดูให้เห็นสภาพจริงดีกว่า
ถ้าใหม่หน่อยยังไม่ได้สร้างก็ LPN
เลยจากซอยนั้นไปประมาณป้ายรถเมล์นึง
ราคาล้านกว่าๆ

หญิงอ้อยทิพย์
ความเห็นที่ 2 Posted : Saturday, August 25, 2012 5:29:52 AM(UTC)
Guest

ขอบคุณคุณ Umibozu มากค่ะ เดี๋ยวจะลองไปดู LPN ก่อนดีกว่า ถ้าราคาแพงกว่านิดหน่อย แต่ได้ของใหม่...น่าจะดีกว่า

kunchai129
ความเห็นที่ 3 Posted : Saturday, August 25, 2012 9:25:50 PM(UTC)
Guest

ที่รามคำแหงซอย52/2 พอมีบ้าง ราคาสองแสนเศษ ซื้อแล้วต้องทำใจ มีลีฟท์แต่รอซ่อม บางครั้งมิเตอร์น้ำการประปาก็มายกเอาไป ต้องไปเช่ารร.เพื่ออาน้ำก็มี บางคืนห้องถูกงัดรวดเดียว 5 ห้อง
ถัดมามีอีกอาคาร ราคาสามแสนถึงหกแสนตึกนี้ดีหน่อย ในอาคารมีลีฟท์สองตัว เจ้าของร่วมทั้งตึก210ห้องใช้ได้เพียงตัวเดียว อีกหนึ่งตัวผู้จัดการใช้ส่วนตัว ถ้าใครรู้ว่าป่วยไม่ควรมาซื้อเพราะอาจตายได้ เพราะต้องรอลีฟท์นาน อาคารนี้ความปลอดภัยเต็มร้อย ที่อาคารไม่มีรปภ. แต่ที่สำนักงานมีนักเลงคุมแข็มงวดมาก ใครเข้าออกถ้าไม่ซื้อคียร์กาดจากสำนักงานอาจโดนไม้หน้าสามได้ ในคอนโดสะอาดมากเพราะมีกฎเหล็ก ใครทิ้งขยะหรือวางรองเท้าหน้าห้องมีค่าปรับ 500บาทไม่มียกเว้น มีเรื่องไม่ต้องไปโรงพัก ผู้จัดการเคลียรแล้ว ใครไม่ปฎิบัติตามกฎกรูปิดไฟสถานเดียว

paripan
ความเห็นที่ 4 Posted : Sunday, August 26, 2012 2:09:48 AM(UTC)
Guest

ราคานี้แพงเกินไปค่ะ 2 ปีที่แล้วขายกันอยู่ที่ 5 แสนกว่าเองค่ะ
มีพวกนายหน้ามาซื้อแล้วก็เอามาซ่อมขาย
กำไรห้องละประมาณ 1-2 แสน

เราเคยมีแบบ 2 ห้องนอน ขายไปแล้วเหมือนกัน
ขายตามราคาประเมินเลย

เพิ่งซื้อ
ความเห็นที่ 5 Posted : Sunday, August 26, 2012 10:47:34 AM(UTC)
Guest

ผมว่าได้อยู่นะ เพราะเพิ่งซื้อเหมือนกัน อยู่ระหว่างตกแต่งเพิ่ีมเติม เท่าที่เข้าไป(ช่วงบ่าย-เย็น) ค่อนข้างเงียบ ผจก.นิติดูใส่ใจทำงานดีครับ

ผมมีข้อตินิดเดียว ไฟในห้องมีแค่ดวงเดียวมืดไปหน่อยต้องติดเพิ่ม และระเบียงไม่มีก๊อกน้ำ ส่วนอื้ืนๆผมโอเคนะ กับราคาที่ได้มา

เข้าใจว่าห้องที่จขกท.ดูน่าจะเป็นห้องที่ผมเคยไปดู ถือว่าใช้ได้ครับ แต่ผมไปเจออีกห้องทีถูกใจกว่าเลยเสียเงินไปเรียบร้อย

ข้อดีของที่นี่ผมว่าระเบียบไม่ค่อยมาก เห็นติดจานดาวเทียบกันเพียบ แถมราคาถูกสุดแล้วในย่านนี้ เข่้าซอยไม่ลึกมากประมาณ 250 เมตร ไม่มีรถก็เดินได้ ปากซอยมีของขายเยอะครับ มีเซเว่นด้่วย และมีกล่้องวงจรปิดที่ปากซอย

ข้อดีอีกอย่างเข่้าใจว่าคนที่พักส่วนใหญ่ทำงานออฟฟิช และน่าจะมีบ้านอยู่ไกลออกไป สังเกตได้จากตอนกลางคืนวันธรรมดาผมขับรถเข้าไปดู รถจอดเพียบ แต่พอศุกร์-เสาร์ แทบไม่มีรถจอดเลย

ผมเองซื้อไว้เพราะใกล้่ที่ทำงาน ตั้งใจจะมาอยู่วันธรรมดาเหมือนกัน เพราะเจอค่าน้ำมันรถ 2 คันกับแฟนล่อไปหมื่่นกว่า ถูกผ่อนคอนโดนี้อีก

อ้ออีกอย่างตอนนี้ทราบว่าเขากำลังรีโนเวท ช่วงนี้ทาสีอาคารภายนอกเสร็จแล่้ว และกำลังไล่ทาสีภายใน คงน่าอยู่ขึ้น และติดกล้่องวงจรปิดเพิ่มอีกหลายจุด

ข้อเสียก็อย่างที่บอกไปล่ะครับ ถ้าจะมีอีกอย่างคงเป้นค่าส่วนกลางผมว่าแพงไปหน่อยตกตร.ม.ละ 23 บาท พอๆกับลุมพินีเลย และห้องฟิตเนตเก่าไปหน่อย

แต่โดยรวมแล้วเทียบกับราคาผมว่าเกินคุ้ม เพราะผมเคยมาดูตั้งแต่เขาสร้างใหม่ๆ เกือบซื้อเหมือนกัน แต่เปลี่ยนใจไปซื้อบ้านท่ี่ไกลออกไปหน่อย(ตอนนั้นน้ำมันไม่แพงมาก) และราคาที่ผมซื้อมาเท่าๆกับที่เขาเปิดโครงการการขายเมื่อ 15 ปีก่อนเลย

ผมเคยไปดูลุมพินีที่เปิดใหม่(เลยซอยนพเก้าไปหน้อย) 22.5 ตร.ม.ล้านกว่าบาท ได้แต่ห้องเปล่าๆ แถมมีสายไฟแรงสูงพาดผ่านระหว่าง 2 ตึก ทำใจไม่ได้ครับ เลยเลือกที่นี่

ลองตัดสินใจดูนะครับ แต่ผมว่าโอเคนะ มาเป็นเพื่อนบ้านกันดีกว่านะครับ

Guest
ความเห็นที่ 6 Posted : Friday, September 23, 2022 10:55:31 PM(UTC)
Guest

บรรยากาศเงียบดีค่ะไม่วุ่นวายมาก
ตัวอาคารจะเก่าไปหน่อย แต่ราคาคุ้มค่ะ
ก่อสร้างด้วยอิฐแดงทำให้เก็บเสียงได้ดีกว่าคอนโดใหม่ๆค่าน้ำค่าไฟถูกค่ะประหยัด เข้าซอยไม่ลึกมากบรรยากาสดีค่ะ ลมดีไม่มีตึกบัง วิวดี
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.