Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

หนังสือเดินได้
Posted : Monday, June 25, 2012 5:26:22 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ขอรบกวนปรึกษานิดนึงนะคะ
ตอนแรกตั้งใจจัดหนัก Rigitori หรือ Osama แต่ปรากฎว่าหน้างานได้แค่ 60 ซม.
แถมต้องหมุนเวียนด้วย เลยต้องเปลี่ยนเป็นติดพอถูไถ อุ่น ต้ม ผัด
แล้วซื้อพวกหม้อทอดไฟฟ้าไว้ทอดไก่ กับเตาแก๊สปิกนิกไว้ทำไข่เจียวที่ระเบียงแทนค่ะ
ขอรบกวนแนะนำยี่ห้อของที่ดูดควัน และเตาแม่เหล็กไฟฟ้าให้นิดนึงนะคะ
เล็งไว้ที่ฮู้ด EVE กับเตาหัวม้าลาย หรือ Electrolux ค่ะ
เตาอาจจะไม่ต้องแบบฝังก็ได้ค่ะเผื่อยกไปทำสุกี้ระเบียงอีกเช่นเคย แหะๆ
ขอบคุณมากนะคะ ^^

idoa (idoa)
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, June 25, 2012 7:20:22 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
คุณอยู่แถวใหนครับ ผมแนะนำรองโทรไปที่ร้านดูดีกว่าไม่ครับ http://www.charngas-kitchen.com http://www.facebook.com/...n-Design/163292850445620 ถ้า Hood แบบ 60 ก็มีขายของ eve แบบหมุนเวียนภายในห้อง แต่จะกองกลิ่นได้ไม่เต็มประสิทธิภาพเท่าไหร่นะครับ เพราะมันจะมีฟิวเตอร์ดักกลิ่นอีกที่ แต่ก็ลดกลิ่นรบกวนได้ระดับนึง EVE ก็ดีครับ ถ้าคุณจะติดตั้งผมแนะนำให้ซื้อที่ร้านจำหน่ายอุปกรณ์เลยจะดีกว่าครับ เพราะอย่างแรก เขารู้มากกว่ากว่าเซลที่ขายตามห้าง อย่างที่สอง ทางร้านเขามาติดตั้งให้ สามเขาสามารถอธิบายการใช้งานอุปกรณ์ที่เราจะซื้อไว้ใช้งานได้ดีและเต็มประสิทธิ์ภาพมากกว่า 4 ห้างซื้อแล้วซื้อเลย บริการหลังการขายไม่มี

nu_aorr
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, June 25, 2012 10:23:28 AM(UTC)
Guest

คอนโดที่ไหนเหรอคะ ว่าแต่เอาแก๊สปิคนิคขึ้นไปได้้ด้วยหรือ
อันตรายมากนะคะ ปกติคอนโดไม่ให้ใช้แก๊สนะ ด้วยความเป็นห่วงจริงๆ

idoa (idoa)
ความเห็นที่ 3 Posted : Monday, June 25, 2012 3:33:32 PM(UTC)
Guest

คอนโดบางที่ เอาขึ้นได้นะครับ ถ้าแอบเอาขึ้น หรือถ้าคอนโดอนุญาต ถังปิคนิคไม่อันตราอย่างที่คิดหรอกครับ ถ้าใช้อย่างถูกวิธี อย่าไปไว้ที่ ไม่มีที่อากาศถ่ายเท่ อย่าเอาถังไปแช่น้ำ อย่าเปิดถังทิ้งไว้ถ้าไม่อยู่ ก็ไม่เกิดอัตรายแล้ว

หลานอา
ความเห็นที่ 4 Posted : Monday, June 25, 2012 4:55:08 PM(UTC)
Guest

ใช้เตาแม่เหล็กไฟฟ้าก็ดีนะค่ะ เลือกกระทะ และหม้อไว้สัก 2 - 3 ใบก็เหลือเฟือค่ะ

หนังสือเดินได้
ความเห็นที่ 5 Posted : Tuesday, June 26, 2012 5:33:20 AM(UTC)
Guest

อยู่แถวเมืองธานีค่ะ จะลองติดต่อไปดูนะคะ
ส่วนเตาแก๊สเล็งไว้แค่แบบกระป๋องค่า
ไม่ถึงกะปิกนิกถังส้ม แหะๆ
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.