Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

venomenigma
Posted : Friday, June 8, 2012 10:31:14 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
จะเอามาวางบนโต๊ะทานอาหารค่ะ ไม่อยากใช้กล่องพลาสติก อยากได้แบบที่ดูดีหน่อย แต่ตามหามาทั่วทั้งในเว็บและตามห้าง เจอแต่สไตล์แม่บ้านๆ เดคูพาจลายหวาน หรือแบบที่ทำจากเสื่อสานคาดลายไทย

อยากได้แนวหวายสาน หรือกล่องสังกะสีเรียบๆ มีใครใช้อยู่บ้างมั๊ยคะ ซื้อที่ไหนกันเอ่ย

น่ารักม่ะเหมียวผม
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, June 9, 2012 1:31:17 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เอาแบบนี้ไหมครับ จาก เจเจมอล์ครับ ราคาน่าจะประมาณ 700 มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด อันสีชมพูอ่ะครับ

ความเห็นที่ 2 Posted : Saturday, June 9, 2012 1:34:04 AM(UTC)
Guest

หรือแบบนี้ไหมครับ แบบที่วางบนโต๊ะ สีดำ ๆ อันนี้ได้จาก งานเมืองทองธานี แต่น่าจะหาได้จากจตุจักร แต่หายากหน่อยนะครับ ผมเดินจตุจักร ประจำ ยังไม่เคยเห็นเลยครับ แต่ถ้าบ้านชื้น ๆ ไม่แนะนำครับ ด้านในมันจะขึ้นเหมือนรา แต่ไม่น่าจะใช่ราครับ แต่เวลาใช้ก็อดคิดไม่ได้ อิอิ อันนี้ไม่แพงครับ ถ้าจำไม่ผิด 150 บาท เอง

มีอีกอันครับ ซ่อนอยุ่ที่มุมขวาของภาพครับ ที่เป็นหมีแพนด้าอ่ะครับ อันนี้เป็นกระเบื้อง แต่ผมว่า ดูเอ้าท์ ไปนิดนะครับ อันนี้ น่าจะประมาณ 300 กว่าบาท ทิชชูออกมาทางปากครับ

ความเห็นที่ 3 Posted : Saturday, June 9, 2012 1:36:24 AM(UTC)
Guest

หรือแบบนี้ไหมครับ จากจตุจักรครับ ถ้าจำไม่ผิด ก็ 450 บาทครับ

ความเห็นที่ 4 Posted : Saturday, June 9, 2012 1:38:48 AM(UTC)
Guest

หรือแบบทิชชูกล่องแบบนี้ไหมครับ ถ้าจำไม่ผิด ก็ประมาณ 500 บาทครับ แต่อันนี้ไม่ปลื้มครับ เพราะว่า ต้องเเกะกล่องกระดาษทิชชูทิ้งไปหมด เอาแต่ทิชชูใส่ลงไป มันยุ่งยากไปนะ ผมว่า

ความเห็นที่ 5 Posted : Saturday, June 9, 2012 1:53:12 AM(UTC)
Guest

จขกท. คล้าย ๆ ผมครับ ผมเคยเดินหา กล่องทิชชูทั่วสารทิศ หาเท่าไหร่ก็หาไม่ได้ ไม่อยากได้แบบทุกอย่าง 10-20 บาท เออ....คือว่า อยากจะบอกว่า ที่บ้านมีอีกประมาณ 7-8 กล่องครับ แบบกล่องพลาสติกก็มีครับ ซื้อมาจากสำเพ็งครับ กล่องล่ะ ประมาณ 50 บาท ก็ดูดีกว่า กล่องล่ะ 20 บาท นิดเดียว อิอิ

กล่องสังกะสี ก็มีครับ ที่บ้าน แต่ว่ากล่อง สังกะสี เดี๋ยวนี้ หาซื้อไม่ได้หรอกครับ ผมไม่เคยเห็นอีกเลย หลังจากที่ผมซื้อมา 2 กล่อง แล้วมันก็พังไป 1 กล่อง

ประมาณว่า ไปเจอดูดีที่ไหน ผมคว้ามาตลอด แต่ว่าอยู่คนเดียว ใช้คนเดียว...555

venom (venomenigma)
ความเห็นที่ 6 Posted : Saturday, June 9, 2012 3:46:22 AM(UTC)
Guest

บ้านตกแต่งน่ารักมากเลยค่ะ
ชอบตุ๊กตานกในคห.1 เข้ากันดีกับกลุ่องทิชชู่ทรงบ้านนก
ทีนี้ได้ไอเดียแล้ว ถ้ามีเวลาจะไปเดินแถวเจเจมอลล์-จตุจักร
ขอบคุณค่ะ คุณ น่ารักม่ะเหมียวผม ใจดีอุตส่าห์ลงตัวอย่างให้ดู ^_^

baleine
ความเห็นที่ 7 Posted : Saturday, June 9, 2012 8:27:26 AM(UTC)
Guest

จตุจักรค่ะ มีทุกสิ่งสำหรับแต่งบ้าน

ความเห็นที่ 8 Posted : Saturday, June 9, 2012 3:58:01 PM(UTC)
Guest

อย่าเดินแต่ เจเจมอลล์นะครับ ยังๆง ซะ ก็เดินเรื่อย ๆ ไปตลาดจตุจักรด้วยครับ เดินไปเรื่อย ๆ เปื่อย ๆ เดี๋ยวก็เจอครับ

ที่สำคัญคือ สำรองเงินในกระเป๋า ในบัตรเอทีเอ็ม ไว้ให้พอแล้วกันอ่ะครับ.....อิอิ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.