Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

นาข้าวกับต้นส้ม
Posted : Tuesday, June 5, 2012 10:22:05 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
พอดีมีความจำเป็นจะต้องซื้อห้อง1ห้องนอน แถวๆบีทีเอสไม่ทองหล่อก็พร้อมพงษ์. แต่มีงบจำกัดค่ะ
ในใจคิดว่าห้าล้านน่าจะพอไหมค่ะ ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัด ไม่เคยซื้อคอนโดเลย เลือกไม่ถูกว่าเจ้าไหนต่างกันอย่างไง. พอดีแฟนขับรถไม่เป็นต้องติดรถคนแถวๆสุขุมวิท24 ไปทำงาน
ขอบคุณค่ะ

umibozu
ความเห็นที่ 1 Posted : Tuesday, June 5, 2012 10:44:47 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
5 ล้าน 1 ห้องนอน ในซอยสุขุมวิท 26 มีให้เลือกเลยนะ
ออกมาปากซอยก็เดินมาชึ้นรถไฟฟ้าได้ ซอยถัดมาก็ เอ็มโพเรี่ยม(สุขุมวิท24) แล้ว
เข้ามาดูสภาพโครงการเลยดีกว่า ไล่ดูที่ละโครงการเลย

tveeroj
ความเห็นที่ 2 Posted : Tuesday, June 5, 2012 11:19:47 PM(UTC)
Guest

1 นอน 5 ล้าน มีแน่นอน
ตั้งงบค่าห้องไว้สัก 4.5-4.6 ก็พอ ส่วนอีก 4-5 แสน เอาไว้ตกแต่ง ปรับปรุง คชจ.อื่นๆ
งบนี้ถ้าไม่เลือกแบบใหม่เอี่ยม อาจได้ถึง 2 นอนเลยก็ได้

ว่าแต่จะซื้อเลยเหรอ เห็นว่าเลือกไม่ถูกและอยู่ตจว. ถ้ารีบร้อน
ลองวิธี เช่า ดูก่อนจะดีไหม เช่าอยู่แถวนี้สัก 3 เดือน 6 เดือน เพื่อเก็บข้อมูล ดูทำเล
ดูสภาพของโครงการต่างๆ ดูความต้องการที่แท้จริงของตัวเอง แล้วค่อยตัดสินใจ
ค่าเช่าระยะสั้นเป็นเรื่องเล็ก เมื่อเทียบกับการได้เลือกสิ่งที่ตรงความต้องการจริงๆ

ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, June 6, 2012 1:15:42 AM(UTC)
Guest

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ ตอนนี้เช่าที่แถวๆทองหล่ออยู่มาได้ 10 เดือนแล้วค่ะ แต่ความที่ไปแค่ เสา-อา เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไรเท่าไหร่ เสียดายค่าเช่าค่ะ เผื่อว่าวันหลังขับรถเก่งแล้วเผือปล่อยให้เช่าได้ด้วยค่ะ
ผ่านๆเห็นคอนโดขึ้นมากจนเวียนหัว คนตจว.จะเข้าไปถามมากก็เขินเลยจะอยากทราบว่าเพื่อนๆในห้องเชียร์ที่ไหนกันบ้างค่ะ:D

baleine
ความเห็นที่ 4 Posted : Wednesday, June 6, 2012 7:20:56 AM(UTC)
Guest

ซ.ทองหล่อถนนไม่ดีอ่ะ เราไม่ค่อยชอบค่ะ แออัดด้วย

ลองตัวเลือกที่เป็นซอยใกล้เคียงดีมั้ยคะ อย่างซ.สุขุมวิท 50 เป็นต้น

tuunton
ความเห็นที่ 5 Posted : Wednesday, June 6, 2012 5:34:31 PM(UTC)
Guest

โจทย์มันกว้างไปหน่อยนะครับ เค้าเลยแนะนำกันไม่ถูก

อย่างที่หลายๆคนบอก คอนโดแถวนั้นมีเยอะมากกก ลองระบุรายละเอียดเพิ่มสิครับ เช่น เป็นคอนโดพร้อมอยู่ ขนาดประมาณไหน( 1 ห้องนอนสมัยนี้มีตั้งแต่ 30-60 ตรมเลยนะครับ ) สนใจรถไฟฟ้าหรือไม่ น่าจะทำให้คนแนะนำได้ง่ายขึ้นนะครับ

ความเห็นที่ 6 Posted : Thursday, June 7, 2012 3:02:30 AM(UTC)
Guest

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ จะไปเดินดูคอนโดวันเสาร์นี้แล้วจะมาขอความเห็นใหม่ให้แคบกว่าเดิมค่ะ

กาญจน์
ความเห็นที่ 7 Posted : Friday, June 8, 2012 12:50:24 AM(UTC)
Guest

เรียน คุณนาข้าวกับต้นส้มคะ
ดิฉันมีคอนโด อยู่ที่สถานีรถฟฟ้าอุดมสุข ริมถนนตรงข้ามกับสุขุมวิท 103 ค่ะ เป็นสตูดิโอ ชั้น 10 ทำเลดีมากค่ะ ขายดาวน์ หากสนใจติดต่อที่ 0824592501

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.