Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
4 Pages<1234>
Post Reply

pyspantip
ความเห็นที่ 30 Posted : Tuesday, June 19, 2012 7:27:44 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เป็นผม ขายได้ราคาตามที่คิดไว้ขายเลย แต่คงยาก คงต้องใช้เวลา
หรือมันขายไม่ออกตอนนี้ เพราะคนเขามาดูแล้วเขารู้เรื่องนี้
เอาแบบนี้ละกัน ใจดีสู้เสือ อยู่กับมันตรงนี้แหล่ะ
ถ้าผ่านไปสัก2-3คืนเราจะเริ่มรู้สึกดี ไม่กลัวแล้ว
จะมีแต่คนมาทักทายเรา เจอไหม เห็นผีไหม บอกหวยป่าว
เราจะไม่เหงานะ แต่จะเริ่มรำคาญคนมองนิดหน่อยตอนช่วงแรกๆ
สรุป อยู่ต่อไปไม่มีไร จุดธูปไหว้หน่อยก็ดี บอกเขาว่า ขอให้ไปดีนะ
สบายใจแล้วตอนนี้ มีผีเป็นเพื่อนไม่แน่นะครับ เขาอาจจะได้ช่วยเหลือเรา ก็ได้

yariv_80
ความเห็นที่ 31 Posted : Tuesday, June 19, 2012 7:35:52 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เป็นผมนะ ถ้าทำเลไม่ถูกใจจริง ๆ ผมขายดีกว่า แต่ก็ไม่ยอมขายขาดทุนมาก ต้องรอจังหวะปล่อยดี ๆ

ตอนนี้ แนะนำว่า ทำบุญก่อนครับ จะได้สบายใจ

visionnet
ความเห็นที่ 32 Posted : Tuesday, June 19, 2012 7:36:57 AM(UTC)
Guest

คิดซะว่าไม่รู้สิครับ

mr.digital
ความเห็นที่ 33 Posted : Tuesday, June 19, 2012 7:38:16 AM(UTC)
Guest

อยู่อย่างวิทยาศาสตร์มีสติอย่าไปคิด อย่าไปมอง ตามท่าน #14 #18.. แล้วตามเตียงรพ.ที่ไปนอนเจ็บป่วยกันคุณไม่คืดหรือเตียงที่คุณนอนมีคนตายไปแล้วกี่คนทีเรานอนทับอยู่เลือกได้มัยเอาเตียงใหม่ที่ยังไม่มีใครมานอนตายอ่ะ...มีสติ อะไรก็ไม่เกิดครับ ส่วนใหญ่จิตเราเองต่างหากที่สร้างภาพหลอนให้เรากลัว..สู้ๆๆ ครับไม่มีอะไรในกอไผ่

itssmallworld
ความเห็นที่ 34 Posted : Tuesday, June 19, 2012 7:43:42 AM(UTC)
Guest

คอนโด อันนั้น นี่เอง

เคสนี้ไม่ใช่ คนกระโดดตึกฆ่าตัวตายเอง แบบคอนโด L หรือ คอนโด S สองแห่งนี้โอเค เพราะฆ่าตัวตายเอง อันนี้สุดวิสัย ห้ามไม่ได้

แต่นี่ ถูกคนเปิดประตูระเบียง เข้ามาฆ่าตาย ระบบรักษาความปลอดภัย ???

เราว่าเรื่องผี ไม่น่ากลัวนะ

แต่ว่าเรื่อง ความปลอดภัย และ เกรดของคอนโด จะแย่ลง

ทุกคนในตึกจะต้องทำกรง เหล็กดัด ป้องกันตนเอง

แล้วมันก็จะกลายเป็นเหมือนพวกคอนโดที่คล้ายแฟลต ทุกห้องกลัว ต้องทำเหล็กดัด

ที่สำคัญ กลายเป็นว่า

คอนโด ราคาระดับนี้ ไม่มีความปลอดภัย ราคาไม่ใช่ถูกๆ ถือว่าแพงมากเลยในย่านนั้น
แล้วใครจะกล้ามาซื้อ มาเ่ช่าต่อ ราคามันจะตก

ต้องทำใจ และ ระมัดระวังความปลอดภัย

เรื่องผี ไม่ต้องกลัว ไม่มีจริง

เรื่อง บานประตูคนงัดเข้ามาฆ่าง่ายๆ คนนอกเดินเข้าเดินออก โครงการสบายๆ

ตึกเยอะ คนเยอะ ร้อยพ่อพันแม่

ตอนแรกดูทาวโฮมในโครงการนั้นอยู่เหมือนกัน ไม่นึกว่าจะไม่เซฟตี้ขนาดนี้

Kahathanan
ความเห็นที่ 35 Posted : Tuesday, June 19, 2012 8:01:57 AM(UTC)
Guest

ใจเย็นๆ ครับ อย่างแรกไปทำบุญให้เขาก่อนเลย แล้วไปหาพระมาใส่ สวดมนต์ก่อนนอน
ลองอยู่ก่อน

อยากจะเล่าให้ฟัง โรงงานที่ผมเช่า มีคนงานของคนเช่าคนก่อนเคยป่วยตาย ครอบครัวผมมาอยู่แรกๆ ไม่รู้ ไม่เคยเจอ แต่หมาผม หอนกันใหญ่ ปกติจะตามติดตลอด พอย้ายมาอยู่ พวกมันไม่กล้าขึ้นชั้นบน มีคนบอกเห็นๆ แต่ผมกับคนในบ้านก็ยังไม่เห็น
มีเพื่อนมาค้างก็บอกเห็นคนอยู่ชั้นบน พอขึ้นไปดูก็ไม่เจอ

ผ่านมาหลายปี ผมกับคนในครอบครัวก็ยังไม่เคยเจอ

sitteto
ความเห็นที่ 36 Posted : Tuesday, June 19, 2012 2:38:26 PM(UTC)
Guest

อย่าคิดมากครับทุกที่มีคนตายหมดละครับแต่คุณจะรู้หรือไม่รู้เท่านั้นครับ

แป้ง
ความเห็นที่ 37 Posted : Tuesday, June 19, 2012 3:33:45 PM(UTC)
Guest

อย่าคิดมากค่ะ คนเราต่างกรรมต่างวาระ ผีก็ส่วนผี งันพระก็คงอยู่ในวัดไม่ได้หรอกค่ะถ้าคิดกลัวผีแล้วผีมาหลอกขนาดนั้น

แต่ก่อนเราก็เคยเป็นผีก่อนมาเกิดเป็นคน

แล้วอีกอย่าง ห้องแต่ละห้องแยกกันชัดเจน มีเจ้าทีค่อยรักษาเขาไม่มาก่อกวน จขกท หรอกค่ะ
มีแต่ใจเราเท่านั้นที่ก่อกวนเรา

NakToad
ความเห็นที่ 38 Posted : Tuesday, June 19, 2012 4:45:43 PM(UTC)
Guest

ตอนนี้ดูเรื่องความปลอดภัยก่อนดีกว่าครับ
เรื่องผีสาง ค่อยว่ากัน

ถ้ายังไม่มีอะไรแน่นหนาป้องกันโจร ก็ย้ายออกมาก่อนเพื่อความปลอดภัยครับ
โจรพวกนี้อาจจะมาที่เดิมๆ อันตรายครับ

ส่วนเรื่องวิญญาณอะไร ถ้าไม่เคยเห็นไม่ได้ยินเสียงอะไรแปลกๆ ตั้งแต่เด็ก
โอกาสเห็นก็คงจะยาก
หรือไม่ก็ย้ายไปข้างนอกทำใจก่อนก็ได้
หรือชวนเพื่อนมานอนห้องบ้าง จะได้ไม่เงียบจนเกินไปเวลากลับเข้ามาอยู่

แต่ถ้าเห็นหรือมีอะไรแปลกๆ (แบบไม่คิดไปเอง)
ก็ทำบุญให้เค้าบางทีเค้าอาจจะลำบากเราช่วยเค้า เราก็ได้บุญอีกต่างหาก

baleine
ความเห็นที่ 39 Posted : Tuesday, June 19, 2012 6:07:01 PM(UTC)
Guest

เราว่าออกมาก่อนดีกว่าค่ะ เพื่อความปลอดภัยเรื่องโจร

สวดมนต์เยอะๆด้วยนะคะ

ไม่รู้เรื่องอะไร?แต่ขอก่อน
ความเห็นที่ 40 Posted : Tuesday, June 19, 2012 8:14:38 PM(UTC)
Guest

ถ้าจะคิดว่ามีผีก็คิดถูกแล้ว มันต้องมีแน่ ถ้ากลัวผีก็ไปอยู่ที่อื่น ถ้าไม่กลัวก็ไม่มีอะไรอยู่ต่อไปได้

BeauBerry
ความเห็นที่ 41 Posted : Tuesday, June 19, 2012 8:31:04 PM(UTC)
Guest

ใช่คอนโด M หรือเปล่า เพิ่งอ่านข่าวอยู่ เป็นเราเราไม่อยู่นะ่คะ เปิดก่อนใครเพื่อน

suwichai95
ความเห็นที่ 42 Posted : Tuesday, June 19, 2012 8:41:29 PM(UTC)
Guest

ไม่กลัว

itssmallworld
ความเห็นที่ 43 Posted : Tuesday, June 19, 2012 9:16:28 PM(UTC)
Guest

นี่ผ่านมาวันนึง ยังจับมือใครดมไม่ได้ เราว่าออกก่อนดีกว่า

ยังจับคนไม่ได้ ไม่รู้มันเป็นคนในตึก หรือ คนภายนอก

ถ้าพักอยู่กับแฟน ภรรยา ควรย้ายออกมาก่อน มีผู้หญิงอยู่เป็นห่วงความปลอดภัย

ฆาตกร มันฆ่าคนแล้วยังลอยนวล อาจจะก่อเหตุซ้ำได้

แต่ถ้าพักคนเดียว ก็ระวังทรัพย์สินดีๆ

ฆาตกรมันคงถือมีดเข้ามา ด้วยตอนเดินเข้ามาในห้อง ไม่ใช่แค่มางัดแงะธรรมดา

ประสงค์ต่อทรัพย์ และ ชีวิต เจ้าของห้อง แน่นอน เคสนี้

maecetra
ความเห็นที่ 44 Posted : Tuesday, June 19, 2012 9:40:00 PM(UTC)
Guest

ขอเล่าบ้างนะคะ ไม่รู้ว่าจะสยองเท่าหรือเปล่า เรื่องนี้เกิดขึ้นแถวหมู่บ้านของญาติเราค่ะ
คือมีบ้านหลังหนึ่งเป็นบ้านไม้ 2 ชั้น เจ้าของเป็นป้าอายุค่อนข้างเยอะแล้ว แกอยู่คนเดียว
ลูกสาวอยู่ต่างจังหวัด แกก็เลยแบ่งห้องชั้นล่างให้คนเช่าค่ะ ส่วนชั้นบนแกก็อยู่เอง และแกก้อขายอาหารตามสั่งอยู่ตรงลานหน้าบ้านอะค่ะ เรายังเคยไปกินอยู่บ่อย ๆ เลย ช่วงสงกรานต์ปีที่แล้ว แกบอกว่าจะไปหาลูกที่ต่างจังหวัดสักพัก ก็มีคนเช่าที่ต้องอยู่ทำงานอยู่เฝ้าบ้านให้แก วันหนึ่งคนเช่ากำลังนอนเล่นกันอยู่ ก็มีน้ำหยดลงมาจากห้องข้างบน ก็ไม่ได้อะไร ก็เช็ดกันไป แต่พอหลังจากนั้น เริ่มมีกลิ่นเหม็นแล้วน้ำก็หยดเยอะขึ้นค่ะ คนเช่าสงสัยก็ปีนหน้าต่างห้องดูห้องป้า ปรากฏว่า เจอศพคุณป้านอนอืดตายอยู่ใต้เตียงค่ะ ถ้างั้นน้ำที่หยดลงมาก็คือน้ำเหลืองนะซิ แค่นี้ คนเช่าก็สติแตกแล้วค่ะ
ระหว่างตำรวจชันสูตรศพ คนเช่าก็รีบขนของออกจากบ้านเช่าเลยทันทีทันใดเลยค่ะ

สรุปแล้ว ที่ป้าแกบอกว่าจะไปต่างจังหวัด ก็ไม่มีใครเห็นว่าแกไปตอนไหน แต่ทุกคนคิดว่าที่แกหายไปแกไปหาลูกสาวที่ต่างจังหวัด ตำรวจสันนิฐานว่า แกคงเป็นลมล้ม แล้วดิ้นไปนอนใต้เตียงค่ะ

ที่น่าขนลุกกว่าก็คือ มีคนขี่มอเตอร์ไชด์มามุงดูด้วย เค้าบอกว่า เมื่อ 1-2 วัน ก่อน เค้ายังมาถามเรื่องบ้านเช่ากับป้าอยู่เลย ป้าแกกำลังกวาดใบไม้อยู่ ไม่พูดอะไร เค้าเลยขี่รถกลับ จะเป็นไปได้ยังไงละ ป้าแกตายมาหลายวันแล้วนะ บรื้อออ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
4 Pages<1234>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.