Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
4 Pages«<234
Post Reply

widcom168
ความเห็นที่ 45 Posted : Tuesday, June 19, 2012 10:13:35 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
มันก็มีตายอยู่ทุกทีนั้นแหล่ะครับ
ที่ ที่คุณยืนหรือนั่งอยู่ตอนนี้ก็มีคนเคยตายทั้งนั้นอ่ะ ไม่ตอนไหนก็ตอนหนึ่งที่ผ่านมา

คนต่างหากหล่ะที่น่ากลัวกว่าผี ผีหลอกมันไม่เสียอะไร เจอคนหลอกลองเมื่อไหร่อยู่ก็เหมือนตายทั้งเป็น

itssmallworld
ความเห็นที่ 46 Posted : Tuesday, June 19, 2012 10:40:46 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
สงสัยแต่ละคนที่มาตอบ ไม่ได้อ่านข่าวไรเลย

ผีเผอที่ไหนกัน

ในคอนโด มีฆาตรกรฆ่าข่มขืน เปิดระเบียงเข้าไปฆ่าผู้พักอาศัย

ดันบอกไม่ต้องกลัวผี โน่นนี่

ควรจะดูเรื่องความปลอดภัยมากกว่า

พุดซ้อน
ความเห็นที่ 47 Posted : Tuesday, June 19, 2012 11:54:06 PM(UTC)
Guest

เจ้าของกระทู้คงไม่อยากอยู่ที่นี่แล้วใช่ไหมคะ
ถ้าจะขายคงต้องรออีกสักพักให้เรื่องมันหายไปจากใจคนก่อน ขายตอนนี้คงราคาตก
ถ้าจะปล่อยเช่าก็ช่วงนี้ คงยากนิดนึง เพราะต้องรอคนไม่รู้เรื่องที่เกิดขึ้น
หรือ คนที่รู้แต่ไม่เชื่อไม่กังวลมาเช่า หรือไม่ก็ปล่อยเช่าราคาถูกไปก่อน

ถ้ายังต้องอาศัยอยู่ที่นี่ด้วยเหตุผลต่างๆก็คงหาพระหรือสิ่งที่นับถือมาห้อยคอ
หรือพกติดตัวไว้เพื่อช่วยทำให้ใจไม่กระเจิดกระเจิง

อย่าลืมดูระบบรักษาความปลอดภัยของห้องด้วยนะคะ เราว่าคนน่ากลัวกว่าวิญญาณอีก

เอาใจช่วยนะคะ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้ ^_^

Hatty
ความเห็นที่ 48 Posted : Wednesday, June 20, 2012 5:55:08 PM(UTC)
Guest

คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก อยู่อย่างไม่สบายใจก็อย่าอยู่เลย

เราเคยผ่านประสบการณ์คล้ายๆนี้มาก่อน แต่เราเป็นแค่ผู้เช่า ขอเล่าซักนิด

สมัยเรียนอยู่ที่เชียงใหม่ เราเช่าคอนโดแห่งหนึ่งอยู่กับรุ่นน้อง วันที่เกิดเหตุ เรากับรุ่นน้องมีเรียนสาย ปกติก็ออกกันแต่เช้า แต่วันนั้นพร้อมใจกันอยู่ห้อง

ได้ยินเสียงข้างนอกห้องวุ่นวายๆ เลยเปิดประตูออกไปดู เห็นคนมุงห้องเยื้องๆกันเต็มไปหมด พยายามทุบประตู ตะโกนเรียกคนในห้องก็ไม่เปิด มีเจ้าหน้าที่กู้ภัยมาด้วย ซักพัก ประตูถูกเปิดออก เพราะรปภ.(กะเช้า)ปีนเข้าจากห้องข้างๆเข้าไป พบว่าคนในห้องกินยาฆ่าตัวตาย เรากับรุ่นน้องมองหน้ากันเหวอเลย

เจ้าหน้าที่กู้ศพเดินมาบอกเราว่าคนในห้องตายแล้ว ยังถามเราด้วยว่าเคยเห็นเค้ารึเปล่า เค้ายังไม่รู้หรอกว่าตัวเองตาย ไม่แน่อาจจะเจอเดินไปเดินมาแถวนี้ (พูดเพื่อ??) จากนั้นเค้าก็กู้ศพเคลื่อนย้ายอะไรกันไป ถึงเวลาต้องไปเรียนเรากับรุ่นน้องเดินผ่านห้องนั้นยังกลัวๆ ลงลิฟยังกลัว เพราะเราลงตามเค้ามาติดๆ

ถึงตอนเย็น รอกลับห้องพร้อมกัน แวะซื้อของ มองขึ้นไปที่คอนโด เอ๊ะ ชั้นไหนไฟดับหว่า นับขึ้นไปทีละชั้นๆ เฮ้ย ไม่จริงใช่มั้ย ชั้นเรานี่หว่า ทำไมต้องเป็นชั้นเรา จะหลอนไปไหน เตรียมทำใจ มาถึงคอนโด โอ๊ะ โต๊ะรปภ.มีบาตรพระใส่น้ำมนตร์ตั้งอยู่ รปภ.บอกไม่ต้องกลัว เลยขอให้เค้าขึ้นไปส่งเป็นเพื่อนหน่อย รปภ.บอกไม่มีอะไรหรอก เราก็ขอเค้าอีก จนเค้ายอม รปภ.เค้าเอาน้ำมนตร์พรมทั่วตัวเค้าเลย (- -") จากนั้นขึ้นลิฟไปถึงชั้นเรา ไฟทางดับจริงๆ เราเดินออกมา รปภ.รีบกดลิฟท์ลง อ้าว ทิ้งกันเฉยเลย

เรากับรุ่นน้องเดินกล้าๆกลัวๆผ่านห้องนั้น มีเศษไม้ร่องรอยงัดประตูกระจายเต็มพื้น ท่ามกลางความมืด เรารีบไขประตูเข้าห้อง ทั้งคืนเรานอนไม่หลับเพราะความกลัว หลังจากนั้น เรากับรุ่นน้องก็ไปนอนห้องเพื่อน และย้ายออกในที่สุด คือมันหลอนน่ะค่ะ อยู่ไปก็ไม่เป็นสุข ย้ายออกดีกว่า

sasinee
ความเห็นที่ 49 Posted : Thursday, June 21, 2012 8:37:36 AM(UTC)
Guest

ถ้าเจอแบบ คคห 44 เราคงเผ่นแน่นอน หาที่อยู่ใหม่ ว่าแต่แกจะตามมาร่ำลาเราไหมละนั่น คนเห็นหน้ากันทุกวัน

ใสใส
ความเห็นที่ 50 Posted : Thursday, June 21, 2012 11:11:47 PM(UTC)
Guest

คุณ คห.46 คะ สงสัยแต่ละคนที่มาตอบ ไม่ได้อ่านข่าวไรเลย

เพราะว่าเค้าอยู่ติดกับห้องที่มีการฆาตกรรมไงคะ เค้าคงไม่ดูเรื่องความปลอดภัยแล้ว เค้ากลัวที่เราๆ พูดกันว่า "ผี" นี่แหล่ะ
ให้เป็นที่มาของการตั้งกระทู้ คุณอ่านข่าว แต่คุณอ่านคำถามของ จขกท. หรือเปล่า ว่าเค้าต้องการอะไร...ที่พูดเรื่องผีและถ้า จขกท. ไม่สบายใจก้อย้ายค่ะ หรือทำใจได้ก้ออยู่ค่ะ
เค้าต้องการแค่นี้ แต่คุณ คห.46 คุณอ่านกระทู้มั้ยคะ หรืออ่านแต่ข่าว

ถ้า จขกท. ไม่มีที่ไหนให้ไป ก้อทำบุญสวดมนต์ค่ะ หรือถ้ามีก้อไปอยู่ที่อื่น ทำใจได้ก้อกลับมาค่ะ ถ้าขายแล้วเราเดือดร้อนอย่าขายเลยนะคะ กว่าจะหามาได้ค่ะ ในเรื่องความปลอดภัย ถ้าอยู่ชั้นล่างสุด แนะนำให้ทำเหล็กดัดเหมือนแฟตรทั่วไปค่ะ

สุมัทนา
ความเห็นที่ 51 Posted : Sunday, June 24, 2012 4:06:32 PM(UTC)
Guest

ทำบุญอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เค้า แล้วอยู่ต่อไปเพราะเราไม่ได้ทำความเดือดร้อนอะไรให้เค้านี่นา ผีหลอกไม่ถึงตาย คนน่ากลัวกว่าเยอะมันฆ่าเราตายเลยนะคะ..อีกหน่อยเราตายก็เป็นผีเหมือนกันละค่ะ
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
4 Pages«<234
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.