Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

เม้ง บางปู
Posted : Wednesday, August 1, 2012 4:53:28 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เคยดูในห้องนี้ครับ...เค้าว่าถ้าไปจ่ายค่าไฟวันที่1สิงหาคม....จะได้ของขวัญเป็นที่ใส่อาหาร
กะว่าจะเอามาให้ลูกใช้สักหน่อย......เหรอว่าผมไม่ได้คนเดียว....ใครไปจ่ายมาวันนี้แล้วได้ของขวัญแจ้งด้วยครับ
ผมไปจ่ายที่การไฟฟ้าสมุทรปราการ.......ผมโดนโกงป่าวครับ

xemmy
ความเห็นที่ 1 Posted : Wednesday, August 1, 2012 6:38:10 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ไม่เคยได้ยินค่ะ คุณไม่ได้ดูคนข้างๆที่มาจ่ายว่าเค้าได้ของขวัญด้วยรึป่าว

peggo
ความเห็นที่ 2 Posted : Wednesday, August 1, 2012 6:52:28 PM(UTC)
Guest

เคยได้ยินจากไหนครับ เข้าเวปการไฟฟ้าเขามีประชาสัมพันธ์ไหม อย่าเชื่อในสิ่งที่ได้ยินมาจนกว่าจะมีหลักฐานเป็นรูปธรรม เหมือนอย่างนี้การไฟฟ้าก็โดนสงสัยแล้ว จริงๆ คุณไปจ่ายแล้วไม่ได้ ได้ถามพนักงานเขาหรือเปล่า หรือเก็บความสงสัยมาถามในนี้ บางทีข้อมูลใกล้ๆ ตัวเราไม่ถามมาถามไกลตัว

oddy.freebird
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, August 1, 2012 7:06:56 PM(UTC)
Guest

มีด้วยหรือครับ แบบนี้คนตัดค่าไฟฟ้าผ่านแบ้งค์ก็อดสิ

แต่ผมได้รับของขวัญจากการไฟฟ้าภูมิภาคปทุมธานีแบบนี้ครับ
ใช้บริการตัดค่าไฟฟ้าจากบัญชีธนาคาร ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร จนกระทั่งไม่กี่วันมานี้มีหนังสือแจ้งมาว่า ขอให้ท่านไปชำระค่าไฟฟ้าค้างชำระภายใน 7 วัน พยายามโทรไปหมายเลขโทรศัพท์ในหนังสือที่ให้มา โทรติดแต่ไม่มีคนรับสายเลย
วิ่งเข้าไปที่การไฟฟ้า ถามว่ามันมีค่าไฟ้าค้างชำระได้ยังไง ในเมื่อใช้บริการหักบัญชีธนาคาร เจ้าหน้าที่บอกว่ามีค้างชำระเดือน ตค. ปีก่อน เพราะน้ำท่วม เรียกเก็บค่าไฟฟ้าไม่ได้
อ้าว.. ท่วมตั้งแต่ปลายเดือน กย. ถึงต้น ธค. แล้วทำไมงวดเดือน กย. กับงวดเดือน พย. หักบัญชีได้ล่ะ ทำไมมีค้างแต่งวดเดือน ตค. แบ๊ะๆ
แล้วทำไมน้ำปห้งแล้วไม่เรียกเก็บไปที่แบ้งค์อีกทีล่ะ? แบ๊ะๆ
ประปาเขาก็ท่วมไม่ใช่เหรอ ทำไมเขาหักบัญชีได้ล่ะ? แบ๊ะๆ
บ้านที่เมืองนนท์ผมก็ท่วมนะ ทั้งไฟฟ้าและประปาเขาก็หักบัญชีธนาคารได้ตามปกตินี่ แบ๊ะๆ

ตกลงไฟฟ้าปทุมธานีมีแต่แพะร้องแบ๊ะๆ

พี่ต้นข้าวกับน้องต้นขวัญ
ความเห็นที่ 4 Posted : Wednesday, August 1, 2012 8:18:22 PM(UTC)
Guest

แจกจริงๆ นะคะ เป็นถุงผ้า เริ่มแจกให้กับคนที่มาจ่ายค่าไฟตอน 10 โมงเช้า แต่ของมีจำนวนจำกัดค่ะ ปีนี้พลาดไปไม่เป็นไร รอปีหน้าทุกวันที่ 1 สิงหาคม นะคะ

เม้ง บางปู
ความเห็นที่ 5 Posted : Wednesday, August 1, 2012 11:00:44 PM(UTC)
Guest

ถุงแบบนี้ของปีที่แล้วครับ
ปีนี้เค้าแจกกล่องใส่ข้าวครับอย่างดีด้วยนะครับ
แต่ผมอดครับ

mum3day
ความเห็นที่ 6 Posted : Monday, August 13, 2012 3:11:57 PM(UTC)
Guest

ทำไมคนหักผ่านบัญชีธนาคารไม่ให้บ้างล่ะ. อยากได้

ดีใจที่ใจดี
ความเห็นที่ 7 Posted : Tuesday, August 14, 2012 1:27:28 AM(UTC)
Guest

ก็เมื่อเดือน ส.ค - พย. 54 ไงคะ สำหรับคนที่สมัครชำระค่าไฟโดยหักผ่านบัญชีธนาคาร/บัตรเครดิต เค้าแจกเป็นชุดเครื่องมือช่าง ฟรี ค่ะ

เราเองก็ได้ ขอบอกว่าใช้ดีมากเลย ขอบคุณการไฟฟ้ามาก ๆ ค่ะ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.