Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

ฟูนัน
Posted : Saturday, April 28, 2012 1:48:22 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
**ก่อนอื่น ขออภัย ถ้าตั้งกระทู้บ่อยนะครับ เพราะจะทำให้กระทู้สำคัญๆจะตกเร็ว***

1.ทำเลที่ท่านอยู่ หรือ ซื้อ มีผลกระทบอย่างไรบ้างครับ ด้านราคา และ การจราจร หรือ กลายเป็นแหล่งที่แห่มาอยู่หนาแน่นมากขึ้นครับ

2. ถ้าเป็นทำเล เชิงสะพานพระราม 7
มี City Home condo (อันนี้ อายุไม่มาก สภาพยังใหม่ น่าจะไม่เกิน 5ปี)
มี พระราม 6 แมนชั่น เก่ามาก เป็น 10 ปี คนเช่าอยู่เยอะ

2.1 กำลังก่อสร้างรถไฟฟ้า สายสีน้ำเงิน (ยังไม่มีเสาเลย คาดว่า อีก 3 ปีหรือเปล่า ปี 58 จึงจะเสร็จ) สถานี น่าจะอยู่แถว รพ ยันฮี และทางขึ้นลง อาจจะมาถึงใกล้ City Home condo เลยทีเดียว

2.2. อีกสาย คือ สายสีแดง คืบหน้ามากๆ แต่ก็ไม่ทราบว่าจะเปิดได้เมื่อไหร่เช่นกัน
http://www.railway.co.th...ject/project_redline.asp
สถานีที่ใกล้สุดก็คือ ท่าเรือ ใต้สะพานพระราม 7 นั่งมอเตอร์ไซค์ไปก็ 15-20 บาท

เรียกว่า จะซ้าย-จะขวา ไม่เกินกิโล ก็มีสถานีรถไฟฟ้าเลย ครับ

เมื่อเปิดใช้ 1 สถานี หรือ 2 สถานี มันจะทำให้คอนโดเราราคาขึ้นไหมครับ และขึ้นประมาณเท่าไหร่ครับ

เพราะกว่า BTS จะเสร็จ เจ้าคอนโดอายุ 5ปี คงกลายเป็น 10 ปี คอนโด 10 ปี กลายเป็น 15 ปี
อย่างบางคน บอกว่า พระราม 6 แมนชั่น เมื่อก่อน 5-6 แสน ตอนนี้ 6-7 แสนแล้ว
แล้วอย่าง City Home condo 1 ล้าน-2ล้านกว่า จะกลายเป็นเท่าไหร่

แต่ช่วงบางพลัดก็ไม่เห็นมีโครงการคอนโดใหม่มาสร้างครับ สงสัยกลัวน้ำท่วม

ขอบคุณครับ
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.