Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

pillow_case
Posted : Thursday, June 7, 2012 9:46:18 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
พอดีว่ากำลังทำห้องครัวอยู่ จะหาประตูและหน้าต่างมาใส่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะหาได้จากที่ไหนค่ะ อยากไปเลือกด้วยตัวเองค่ะ แต่ไม่ต้องการแพงมาก ใครรู้จักที่ไหนช่วยบอกทีค่ะ u_u

Seasons of LovE
ความเห็นที่ 1 Posted : Thursday, June 7, 2012 11:38:35 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
บางโพค่ะ
แต่ต้องขึ้นกับว่าบ้านอยู่แถวไหนด้วยอ่ะค่ะ บางครั้งเสียค่ารถ ค่าน้ำมัน ค่าเวลาไปบางโพ
ก็พอๆกับซื้อแถวบ้านเนี่ยแหละค่ะ ^^

newza5517
ความเห็นที่ 2 Posted : Friday, June 8, 2012 1:02:58 AM(UTC)
Guest

อยู่แถวไหนละครับ ต้องการไม้หรืออลูมิเนียม

baleine
ความเห็นที่ 3 Posted : Friday, June 8, 2012 3:24:08 AM(UTC)
Guest

ตอนแรกเราก็คิดจะไปซื้อบางโพ แต่คิดๆดูแล้ว
ไหนจะค่าเดินทาง ไหนจะเสี่ยงหลงทาง ไหนจะเรื่องการจัดส่งของ
สรุปแล้วขับรถวนหาบริเวณใกล้บ้านที่มีร้านไม้ ร้านประตูเอานี่แหละค่ะ
เพราะอยู่ไม่ไกลมาก เลยขอร้องให้ทางร้านมาส่งประตูให้โดยไม่คิดเงินเพิ่มด้วย

เราซื้อจากร้านแถวเพชรเกษมค่ะ แถวนั้นมีหลายร้านเลย ก็สอบถามราคาเอาและเลือกร้านที่ถูกที่สุด ^^

bbth00
ความเห็นที่ 4 Posted : Friday, June 8, 2012 5:57:29 AM(UTC)
Guest

ถ้าไม่ไกลจาก ไทวัสดุ ลองเข้าไปดูครับ มีให้เลือกพอสมควร ราคาบางตัวถูกกว่าร้านนอก และ อีกอย่าง ราคาแต่ละสาขา บางอันไม่เท่ากันนะครับ

ตัวอย่าง ผมไปดู ลูกหมุน (ปล่องกลมๆ อลูมิเนียม) ขนาด 24" ถ้าไปซื้อ ไทวัสดุบางนา 14xx แต่ที่ ไทวัสดุ บางบัวทอง 16xx (แอบเซ็ง)

ไทวัสดุ ใช้ สต๊อกเดียวกับ โฮมเวิรค์ (ถ้าจำไม่ผิด) แต่ราคาในโฮมเวิรค์ จะแพงกว่าด้วย (เพราะค่าหน้าร้านแพงกว่า หรูกว่า)

ไทวัสดุ ดีอีกอย่างคือ รูดบัตรได้นะครับ แต่ไม่น่าจะส่งฟรี

เขียนบน iPhone (pillow_case)
ความเห็นที่ 5 Posted : Friday, June 8, 2012 4:31:28 PM(UTC)
Guest

บ่านอยู่แถวสุขสวัสดิ์. พระรามสอง ดาวคนอง ย่านๆนี้ค่ะ. ไม่ทราบว่าของโฮมโปรเป็นยังไงค่ะ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.