Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

เสียใจแต่ไม่แคร์ เครป่ะ
Posted : Thursday, June 7, 2012 3:22:58 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
พอดีเพื่อนมาปรึกษาค่ะ เรื่องซื้อบ้าน ว่าเค้าไม่ได้เป็น พนง. ประจำ แต่ทำอาชีพค้าขาย มีหน้าร้านค่ะ พอจะทำเรื่องซื้อบ้านได้มั้ยอ่ะค่ะ เค้าเดินบัญชีกับธนาคารไว้อยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเรื่องจะยุ่งยาก หรือต้องทำอะไร ยังไงบ้าง รบกวนเข้ามาตอบกันหน่อยนะค่ะ

ouddyhot
ความเห็นที่ 1 Posted : Thursday, June 7, 2012 4:13:02 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ผมก็ค้าขายครับไม่มีหน้าร้านด้วย ขายตามตลาดนัด ได้ 1.7 เพิ่งยื่นผ่านเมื่อ อาทิตย์ที่แล้วเอง ยื่นออมสิน มีอะไร หลังไมค์สอบถามได้คับ
เอาใจช่วยครับ
เรื่องไม่ยุ่งยากครับ แต่เอกสารจะเยอะหน่อย อาชีพ ค้าขายแนะนำ ออนสิน ครับ
ที่ลงไว้รายละเอียดยังไม่พอ

shadamyen
ความเห็นที่ 2 Posted : Thursday, June 7, 2012 6:32:18 AM(UTC)
Guest

ต้องมีทะเบียนการค้า 2ปีขึ้นไปครับ
เอกสารรายรับ บัญชีรายรับแต่ละวัน ได้วันละเท่าไร มีหลักฐานการเสียภาษียิ่งดี
บัญชีรายจ่าย ใบเสร็จที่เราซื้อของมาขาย บิลรายจ่ายต่างๆ
ลองปรึกษาธนาคารเลยครับ เอาใจช่วย ผมก็ค้าขายเหมือนกัน

ยุ่งชะมัด..สัตวแพทย์
ความเห็นที่ 3 Posted : Thursday, June 7, 2012 8:00:44 AM(UTC)
Guest

ถ้ามีหลักฐานรายรับ-จ่ายชัดเจน มี Statement ที่สวยงาม เงินเข้าออกตลอด
และมีเงินเหลือติดบัญชีพอสมควร พร้อมกับมีเงินเก็บ

ไม่มีหนี้ในระบบอื่นเช่นพวกบัตรเครดิต หรือบัตรกดเงินสดอื่นๆ

คิดว่าน่าจะไหวอยู่ครับ

ปล. บางที จนท.เค้าอาจจะมาขอดูร้านเราด้วยนะครับว่า หน้าตาและกิจการเป็นอย่างไร

ระกุนี
ความเห็นที่ 4 Posted : Friday, June 8, 2012 1:34:33 AM(UTC)
Guest

เครียดมากค่ะ ของเรา แบ้งบอกว่าผ่านแต่ต้องทำประกัน เราก้อโอเค ทำ แต่ทำประกันไม่ผ่าน ก็เลยไม่อนุมัติ ค่ะ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.