Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

mularn_ing_chu
Posted : Wednesday, June 6, 2012 10:34:44 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ขออภัยครับ ไม่แน่ใจว่ามาตั้งกระทู้ถูกห้องรึเปล่า

รบกวนสอบถามครับ ว่า มีที่ไหนแถวบางนา บางพลี หรือใกล้เคียง มั้ยครับ ให้เช่าห้อง แต่แค่เดือนเดียว เพราะมีความจำเป็นต้องอยู่แค่ช่วงสั้นๆ เห็นส่วนใหญ่ต้องมีมัดจำเพื่ออยู่อย่างน้อย สามเดือน

จะเช่ารายวัน ก็ตกแล้วเป็นหมื่นทีเดียวครับ

ขอบคุณมากๆครับ

oero (OERO)
ความเห็นที่ 1 Posted : Wednesday, June 6, 2012 11:18:13 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เห็นเพื่อน เคยไปพักตอนฝึกงาน อพาร์ทเม้น ติด โลตัส ศรีนครินทร์เลย 023856919 ลองดูครับ

นกคำราม
ความเห็นที่ 2 Posted : Wednesday, June 6, 2012 11:42:06 PM(UTC)
Guest

ผมเคยเช่าคอนโดฯ ในช่วงที่รีโนเวทบ้าน 1 เดือน โดยผมขับรถไปที่คอนโดฯ แถวๆ บ้านแล้วดูตามป้ายที่ติดให้เช่า บอกเจ้าของตรงๆ ว่าขอเช่าแค่ 1 เดือนเค้าก็โอเคครับ

drmanabae (rangsinsoi9)
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, June 6, 2012 11:52:03 PM(UTC)
Guest

บอกเค้าไปตรงๆขอ 1 เดือนไม่ต้องมัดจํา ก็ได้ครับ

Lpg_Horse
ความเห็นที่ 4 Posted : Thursday, June 7, 2012 4:20:19 AM(UTC)
Guest

คือผมว่า เรื่องพวกนี้ไปคุยกันตรง ๆ มันก็จะได้ข้อตกลงทีดีกับทั้งสองฝ่ายอยู่แล้วแหละครับ

เพราะถ้าเราไปเช่าเดือนเดียว ก็ทำให้เค้าเสียโอกาสการให้คนอื่นที่จะเช่ายาว ๆ ไปก็ได้ ดังนั้น สมมติเดือนนึงปกติเค้าคิดอยู่เดือนละ 3000 บาท ก็อาจจะคิดคุณ 3500-4000 บาท ก็เป็นได้

หรือถ้าเราบอกว่าเราเช่าเป็นรายวัน อันนี้ไม่มีปัญหาแน่ๆ เพราะค่าเช่ารายวันมันแพงกว่เาป็นเดือนอยู่แล้ว อย่างที่ จขกท.ว่า ตกเดือนเป็นหมื่น ก็อาจจะสูงไปหน่อย

ก็อาจจะต่อรองว่า อยู่แบบรายวันเดือนนึง แต่ไม่ต้องดูแลความสะอาดให้ ก็อาจจะลดราคามาได้ ในราคาที่เรายอมรับได้ก็ได้ครับ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.