Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

xmiracle7
Posted : Wednesday, June 6, 2012 5:12:10 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ตอนนี้คุณแม่เพิ่งผ่าตัดหมอนรองกระดูกทับเส้นมา แล้ววันๆก็ได้แต่นั่งๆนอนๆ
ซื้อที่นอนสปริง S/L ให้รุ่นที่แข็งหน่อย แต่ด้วยความที่นั่ง-นอนทั้งวัน มันจึงยุบเร็วกว่าปกติ ต้องกลับที่นอนบ่อยๆ
บังเอิญเห็น แผ่นรองเสริมที่นอนเมมโมรีโฟม ที่โฆษณาขายในทีวี
รบกวนถามผู้ที่ใช้งานแล้วว่ามันสมควรที่จะลงทุนซื้อมาใช้งานหรือไม่?
หรือว่าที่นอนทีี่่ใช้ก็เพียงพอแล้ว?
ขอบคุณครับผม

sitteto
ความเห็นที่ 1 Posted : Wednesday, June 6, 2012 5:54:43 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
นอนอยู่ครับแต่กำลังงงๆว่ามันช่วยอะไรหรือว่ามันทำให้ที่นอนเรานิ่มขึ้น ซื้อให้แม่ตัวกับแม่ยายนอนรวมทั้งหมอนด้วยครับยังไม่เห็นบ่นหรือเสียดายตังเลยยอมนอนอันนี้ไม่รู้ครับยังไม่ได้ถามทั้งสองแม่ครับ

xmiracle7
ความเห็นที่ 2 Posted : Wednesday, June 6, 2012 6:08:34 PM(UTC)
Guest

ถ้าอย่างนั้นรบกวนถามให้หน่อยคับว่า ... มันคุ้มค่ากะการเสียเิงินมั้ย?

sitteto
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, June 6, 2012 6:43:53 PM(UTC)
Guest

สวนตัวผมก็นอนอยู่มันไม่เสียหายอะไรซื้อเถอะ 3ฟุตของ FNก็ประมาณ 3000เป็นเงินไม่มากสำหรับพอ่แม่ แล้วบอกว่านอนดีมากก็ได้กำลังใจมากขึ้นครับ

xmiracle7
ความเห็นที่ 4 Posted : Wednesday, June 6, 2012 11:31:24 PM(UTC)
Guest

พอจะเข้าใจคับ ว่ามันไม่เสียหายอะไร
แต่ผมมีเงินอยู่อย่างจำกะัด ก็อยากจะใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดนะคับ

sitteto
ความเห็นที่ 5 Posted : Thursday, June 7, 2012 12:58:56 AM(UTC)
Guest

คือแรกๆผมนอนผมก็ว่ามันนุ่นดีครับ ตื่นมาก็ปวดเมื่อยน้อยลงครับถามสุดที่รักผมก็ว่าดีครับ ผมก็เลยซื้อให้แม่นอนนะครับแม่ผมก็บอกว่าดีแต่ที่เค้าบอกผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าเสียดายเงินเลยบอกว่าดีหรือเปล่าส่วนแม่ยายผมธรรมคานอนบนไม้กระดานอยู่ก็ลองนอนดูแต่ถามว่าปวดหลังหรือเปล่าก็ไม่ได้พูดอะไรแต่นิสัยเค้าถ้านอนแล้วปวดหลังเค้าคงไม่นอนครับ แม่ผมกับแม่ยายอายุ 70กว่าแล้วครับ แต่ความคิดผมไม่เข้าใจว่ามันช่วยอะไรจากกรณีที่คืนตัวช้านะครับก็เลยงงอยู่เหมือนกันครับ เลยตอบแบบงงตัวเองครับ

xmiracle7
ความเห็นที่ 6 Posted : Thursday, June 7, 2012 4:39:48 PM(UTC)
Guest

อืม เกือบจะเข้าใจแล้ว
คือจะดีก็ตอบได้ไม่เต็มปาก เพราะไม่รู้ว่ามันดียังไงใช่ป่าว
แต่จะบอกไม่ดีก็ไม่ใช่
ผมเข้าใจถูกมั้ย?

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest (2)
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.