Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

panya_t
Posted : Tuesday, June 5, 2012 12:16:13 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
จะกู้ซื้อบ้านราคา 1.6 ล้าน
เงินเดือนสุทธิ 44000 บาท Bonus ประมาณ 4.4 เดือน
1.SCB SPEEDY เดือนละ 4000
2.SCB PERSONEL LOAN เดือนละ 3660
3.KTC VISA เดือนละ 6000
4.รถยนต์ 12764 เดือนนี้กำลังจะไปปิดบัญชีแล้วครับ
ไม่มีติดบูโรอะไร อันนี้ตรวจสอบแล้วครับ
ที่ทำงานมีสวัสดิการกับ ธอส.

ไม่ทราบว่าพอจะมีสิทธิ์กู้ผ่านหรือเปล่าครับ

sitteto
ความเห็นที่ 1 Posted : Tuesday, June 5, 2012 2:34:50 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
เงินเดือนตั้งเยอะไมผ่อนบัตรเยอะจัง

An ordinary life
ความเห็นที่ 2 Posted : Tuesday, June 5, 2012 2:46:08 PM(UTC)
Guest

ถ้าเอาเงินเดือนหักผ่อนบัตรทั้งหมด (เพราะรถบอกว่าจะปิดยอดเดือนนี้) ดู ๆ แล้วก็น่าจะผ่านนะคะ

เงินเดือนประมาณสองหมื่นจะกู้แบงค์ได้ประมาณ หนึ่งล้านบาท

ที่ทำงานคุณมีสวัสดิการกับ ธอส. ก็น่าจะทำให้กู้ผ่านง่ายขึ้น

ทั้งนี้ทั้งนั้น เราว่าคุณน่าจะลองยื่น pre-approve กับธนาคารที่คุณคิดจะกู้ดูเลยค่ะ
ธนาคารเค้าดูรายละเอียดหลายอย่าง แล้วก็ช่วยให้ข้อมูลกับคุณ ได้ดีกว่าแน่ ๆ

เอาใจช่วยนะคะ

ป.ล. ตอนเรายึ่นกู้ เรามีเงินออมในบัญชีพอสมควร มีหนี้บัตรหนึ่งใบยอดประมาณสามหมื่น เราก็จ่ายเงินปิดยอดหนี้บัตร แล้วเอาใบปิดหนี้ไปยื่นเจ้าหน้าที่สินเชื่อ เงินเดือนเราครึ่งหนึ่งของคุณ กู้เพื่อรีไฟแนนซ์บ้านยอด 940,000.00 ก็ผ่านนะคะ

คุณมียอดบัตรหลายใบ ลองปรึกษาเจ้าหน้าที่สินเชื่อดูดีกว่าค่ะ (ปกติการปล่อยสินเชื่อ ดูจากความสามารถในการผ่อนของลูกหนี้ ไม่ได้ดูที่เงินเดือนอย่างเดียว)

panya_t
ความเห็นที่ 3 Posted : Tuesday, June 5, 2012 2:53:29 PM(UTC)
Guest

@ An ordinary life ขอบคุณมาก ๆ ครับ

หม่ำ บ่อนไก่ (suanplu)
ความเห็นที่ 4 Posted : Tuesday, June 5, 2012 4:23:40 PM(UTC)
Guest

ในฐานะเจ้าหน้าที่สินเชือที่อยู่อาศัย ผ่านครับ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.