Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
3 Pages<123>
Post Reply

คนรักเมีย
ความเห็นที่ 15 Posted : Monday, June 11, 2012 6:26:15 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
คนอื่นไม่รู้นะครับ แต่ผมใช้อยู่ สัญญาณชัดเจนครับ อนาคตขอให้มีรายการดีๆ มาขายไม่แพงเกิน จะดีมากเลย

Raining Man
ความเห็นที่ 16 Posted : Monday, June 11, 2012 6:36:52 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ความคิดเห็นที่ 7

ของผมขายไปก่อนยูโรแล้วครับ ...

ขืนขายหลังยูโร เดี๋ยวราคาร่วง ... อิอิอิ

ปัญหาของผมคือ ผมติด 2 กล่อง ๆนึง แกรมมี่ อีกกล่อง PSI S-9 เปิดดูได้ทั้ง 2 กล่อง ...

แต่ถ้าเปิดพร้อมกัน 2 กล่องๆที่ดูไม่ได้คือ กล่องแกรมมี่ครับ เครื่องที่ติดกล่องแกรมมี่จะจอดำครับ ... งง

ตอนนี้ ขายทิ้งไปแล้ว เอาเงินไปซื้อกล่อง TOP TEN ของThaisat มาติดเพิ่มอีกกล่อง ...

เปิด 2 กล่องพร้อมกันดูได้อ่ะ ...

จากคุณ : baiboon

ไม่ทราบว่า LNB เป็น C-Band หรือ KU-Band ครับ

ส่วนของผมชัดแจ๋วครับ C-Ku Band แต่จะหน่วงตอนเปลี่ยนช่องตาม คห 14 ครับ ประมาณ 1-2 วินาที

ไรเฟิล
ความเห็นที่ 17 Posted : Monday, June 11, 2012 6:50:05 PM(UTC)
Guest

ความเห็น 14 เป็นทุกเครื่องนะครับ

กล่อง GMMZ ผมก็ซื้อมา แต่ผมใช้กับจานดำ C Band นะ ภาพก็ชัดเจนดี ไม่เห็นจะแย่กว่ากล่องอื่นๆอย่าง Topten ตรงไหน (ผมมี PSI O2,TOP TEN อย่างละ 2 กล่อง) ที่บอกว่าไม่ชัดเพราะไปใช้กับ KU BAND หรือจานทึบหรือเปล่า ถ้าใช่ กล่องอื่นอย่าง DTV ที่ผมเคยใช้ก็ไม่ชัดเหมือนกันครับ ภาพจาก KU BAND ผมไปดูมาก็ไม่เห็นจะชัดเท่า C BAND สักยี่ห้อ

บางคนชอบบอกว่ากล่อง GMMZ แพงเวอร์ ก็แพงจริงครับ แต่อย่าไปเทียบกับกล่องจานดำ C-Band ราคา 5-600 บาท เพราะกล่องพวกนั้นมักไม่ค่อยมีรายการพิเศษอะไรเป็นของตนเอง แต่ถ้าเป็นกล่อง KU BAND อย่าง DTV ราคาตั้งมันก็ 1200 บาทอัพทั้งนั้นครับ ผมเข้าใจว่าเพราะมันรวมค่ารายการต่างๆที่ดูได้เฉพาะ DTV ไปด้วย

กล่อง GMMZ ก็เช่นกัน มี 3 ช่องพิเศษให้ดูฟรีตลอด ราคามันเลยอัพจากกล่องจานดำที่ดูได้แต่รายการทั่วๆไปเยอะ ถ้าจะเทียบต้องเทียบกับกล่อง DTV ครับ แต่กล่อง GMMZ ก็ยังแพงกว่า DTV นิดหน่อยอยู่ดี คงเพราะบวกค่าลิขสิทธิ์ยูโรไปในกล่องแล้ว แต่อย่างไรก็ตามกล่อง GMMZ มีข้อดีกว่า DTV ตรงที่ ใช้กับ C-BAND (ภาพชัดกว่า KU) หรือ KU BAND ก็ได้ จึงยืดหยุ่นกว่า DTV ที่ใช้ได้เฉพาะ KU BAND อย่างเดียว

อัลปลั๊ก
ความเห็นที่ 18 Posted : Monday, June 11, 2012 6:58:52 PM(UTC)
Guest

คห.14 กล่องรับดาวเทียมสมัยนี้จะเป็นเกือบทุกยี่ห้อ เพราะเขาใช้โปรแกรมให้กล่อง
มันอัพเดทสัญญาณด้วยตัวเอง เวลามีความถี่ใหม่ ๆ เพราะฉะนั้นมันก็จะตรวจสอบก่อน
ทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่ ไม่ต้องมาตั้งความถี่ด้วยตัวเองเหมือนกล่องสมัยเก่า

แฟนสวย
ความเห็นที่ 19 Posted : Monday, June 11, 2012 7:31:28 PM(UTC)
Guest

ผมติดตั้งใหม่เป็นจานดำ + กล่อง GMM ก็ชัดเจนดีนะกับ LCD 42"

ดูบอลยูโรรู้สึกว่าภาพดีกว่าอีกห้องที่เป็นจานแดง+กล่องทรูเวลาถ่ายบอลอื่นๆ อีก (ยกเว้น HDนะ)

สรุป (เอาเอง) ว่ากล่อง GMM ดูกับจานดำชัดกว่ามั้ง

baiboon
ความเห็นที่ 20 Posted : Monday, June 11, 2012 7:41:29 PM(UTC)
Guest

ถึงพี่ Raining Man (คคห.ที่ 16) คร้าบบบบบบบบบบบบบบ ...

ผมใช้จานตะแกรง 5 ฟุต PSI ครับ ...

ใช้ LNB แบบ 2 จุดแยกอิสระด้วย ...

cdchd
ความเห็นที่ 21 Posted : Monday, June 11, 2012 8:22:03 PM(UTC)
Guest

ห่วยจริงครับ ต้นทุนน่าจะแค่ 2-300 บาท ปลั๊กเสียบผมดึงเข้าออก 2-3 ที ขาหลุดเลยครับ วัสดุห่วยมาก ความไว tuner ก็ไม่ดี ใช้กล่อง true วัดได้ 100% ใช้กล่อง gmmz เหลือ 75% ถ้า กล่อง true เหลือ 60% กล่อง gmmz จะ lock สัญญานไม่ได้เลย
ความชัด ดีกว่า epl ช่อง TS1-5 นะ 2 วันแรกชัดมาก แต่ภาพกระตุก
เมื่อคืน ไม่ค่อยชัด แต่ภาพไหลลื่นดี
จบบอลยูไร ก็ยังเก็บไว้ดู nfl ต่อแหละ ว่าจะไปหาพวกมือสอง ไม่กี่ร้อยมา เป็นกล่องสำรองด้วย หลังบอลยูโร คงขายทิ้งกันเกลื่อน

ping_river
ความเห็นที่ 22 Posted : Monday, June 11, 2012 8:25:42 PM(UTC)
Guest

อยู่เชียงใหม่ ใช้กับจานทรู แยก 2หัว ตั้งแต่ใช้มาประมาณอาทิตย์กว่าๆก็ไม่เขอปัญหาอะไร ขึ้น E52 ก็กด 9988 แล้วก็หาย ฝนตก ลมแรง ฟ้าร้อง ไม่เจอภาพนิ่งหรือเบลอ

อาจะเป็นที่จานมากกว่า จานดำอาจจะไม่เหมาะกับกล่องตัวนี้

Raining Man
ความเห็นที่ 23 Posted : Monday, June 11, 2012 8:55:31 PM(UTC)
Guest

ความคิดเห็นที่ 20

ถึงพี่ Raining Man (คคห.ที่ 16) คร้าบบบบบบบบบบบบบบ ...

ผมใช้จานตะแกรง 5 ฟุต PSI ครับ ...

ใช้ LNB แบบ 2 จุดแยกอิสระด้วย ...

จากคุณ : baiboon

ความจริงไม่น่าจะมีปัญหา เข้าใจว่าคงไม่ได้ต่อไดเซค
มีความเป็นไปได้ว่าอาจเป็นที่การตั้งค่ากล่อง GMMz หรือ LNB

torterm
ความเห็นที่ 24 Posted : Monday, June 11, 2012 8:57:15 PM(UTC)
Guest

ของผมพอใจครับ อยู่แถวแจ้งวัฒนะ ใช้กับจานทรู ทีวีจอพลาสมา 50 นิ้ว

ชัดกว่าทรูสปอร์ตช่องธรรมดา แต่เปลี่ยนช่องค่อนข้างช้า
และมีเสียงดีเลย์นิดๆ ตอนเปลี่ยนช่องใหม่ๆ
หลังจากนั้นสัก 2-3 วินาที เสียงถึงจะตรงกับภาพ

Breakthrough
ความเห็นที่ 25 Posted : Monday, June 11, 2012 9:00:08 PM(UTC)
Guest

ถึงคุณไรเฟิล คห. 17

ผมใช้กับจานตะแกรงดำ PSI 1.7 เมตรครับ LNB แยก 2 จุด อิสระ
เพิ่งติดตั้งไป 2 กล่องเมื่อวันเสาร์
คุณภาพของภาพ ค่อนข้างแย่
กับทีวีจอใหญ่ๆ แต่อีกจุด ใช้กับ Sony CRT 29 " คุณภาพพอรับได้ครับ

ส่วนรหัสปลดล็อค 8899 อะไรนี่
ท่านใดมีรายละเอียด ขอทางเข้าด้วยครับ
ตอนนี้รู้สึกผิดหวังกับภาพมากทั้งไม่คม
สีตุ๋นๆ ไม่มีชีวิต ชีวาเลย
ถ้ายังแก้ไม่หายคงตัองปล่อยไปก่อนสักกล่องนึง แต่ยังไม่รู้จะหาอะไรมาแทนที
เน้นต่อจานตะแกรง ดูฟรีทีวีชัดๆ...

ซาตาน
ความเห็นที่ 26 Posted : Monday, June 11, 2012 9:03:11 PM(UTC)
Guest

ผมว่าก็ใช้ได้ดีนะ ความชัดก็ไม่ต่างจากทรู แต่เวลาเปลี่ยนช่อง เสียงกับภาพมันจะไม่ตรงกันทุกที
ดูบอลผมว่าเหมือนจะชัดกว่าของทรูเลย แต่สงสัยหมดยูโร คงไม่ได้ขายแน่เลย
เพราะคนขายคงจะทั่วเน็ท ขายไม่ทันแน่ตรู

ก้นกบ
ความเห็นที่ 27 Posted : Monday, June 11, 2012 11:05:10 PM(UTC)
Guest

งัดหนวดกุ้งมาเสียบ ทนๆดูไป ไม่นานเอง

someonesaysomething
ความเห็นที่ 28 Posted : Tuesday, June 12, 2012 2:13:55 AM(UTC)
Guest

ภาพกระตุกถี่มากค่ะ
กำลังง้างเตะ ค้าง ภาพกระตุก กลับมาอีกที ลูกบอลไปอยู่โน่นแล้ว
โดนสับขาหลอก
แฟนดูแล้ว ไมเกรนขึ้นเลยค่ะ
แฟนโทรไปถาม ว่าบอกให้ปรึกษาช่างจานแถวบ้านได้เลย
แป่ววว

mangginoon
ความเห็นที่ 29 Posted : Tuesday, June 12, 2012 7:55:10 PM(UTC)
Guest

เครื่องอะไรเอ่ย ?

-ขายเฉพาะกล่อง จานไปเีสียบของชาวบ้าน

-หน้าร้านไม่ต้องมี เอาไปฝากเขาขาย

-คอลเซ็นต์เตอร์ไม่ต้องดี มีปัญหาไปถามในเน็ต

-ดูไม่ได้ช่างหัวมันได้ตังค์ค่าล่องแล้วที่เหลือไปถามคนติด

-ไม่ซื้อ มรึงไม่ต้องดู เพราะ กู๋ มีลิขสิทธฺ์

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
3 Pages<123>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.