Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

lovemonkey
Posted : Monday, June 11, 2012 6:46:39 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
จะซื้อชุดเฟอฯร์ห้องนอนค่ะ ราคาไม่เกิน 20000 ไปดูตามร้านและหาข้อมูลในอินเตอร์เนท ร้านทั่วไปราคาถูกกว่า แต่ที่วินเนอร์พนักงานขายอธิบายเรื่องคุณภาพของไม้ มันแตกต่างกันจริงหรือไม่ค่ะ ไม่อยากซื้อของเพราะแบนร์ด ถ้าคุณภาพข้างนอกใกล้เคียงกัน จะได้อุดหนุนร้านข้างนอกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เด็กน้อยใหญ่ (เด็กน้อยใหญ่)
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, June 11, 2012 8:02:03 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
รอฟังด้วยคนค่ะ เพราะกำลังหาซื้อเฟอร์เหมือนกัน แต่งบน้อย ใช้บัตรเครดิตได้ เพราะถ้าโชว์รูม ก็ราคาสูงกว่าร้าน แต่ร้าน คิดค่าธรรมเนียมบัตร โชว์รูมไม่คิด
หากมีที่อื่นถูกกว่าก็ดีเลยค่ะ แล้วสามารถใช้บัตรได้ รอฟังเช่นกันค่ะ

SparkCool
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, June 11, 2012 8:27:47 PM(UTC)
Guest

ตอบตามประสบการณ์ ที่บ้านใช้วินเนอร์ทั้งบ้าน (ประมาณ 2 ปี) มีปัญหาคือ เตียงมีเสียงดัง ที่นอนเริ่มยวบตั้งแต่ปีแรก บ้านอีกหลังชื้อถูกๆ ที่ร้านข้างนอก ไม่เจอปัญหานี้ ทั้งๆ ที่ชื้อก่อนนานแล้ว
ส่วนตู้ ไม่มีปัญหาใดๆ เลย ช่างประกอบเรียบร้อยดี ห้องรับแขกก็ยังไม่พบปัญหาเหมือนกัน เรียบร้อยดีครับ

ar
ความเห็นที่ 3 Posted : Monday, June 11, 2012 10:05:49 PM(UTC)
Guest

เท่าที่มีอยู่ในบ้าน ของที่ซื้อมาจากร้านทั่วไปมักจะมีคุณภาพดีกว่าครับ ไม้ในเกรดของพวก Winner และ Koncept จะค่อนข้างบาง มีดีแค่สวยอย่างเดียวครับ

ยกตัวอย่างของในบ้านให้ดูครับ ตู้ไม้ 2 ใบ ใบนึงผมซื้อจาก Winner อีกใบซื้อร้านข้างทางทั่วไป เอามาทำเป็นตู้ใส่หนังสือทั้งคู่ครับ หนังสือที่ใส่ก็ค่อนข้างหนัก ผ่านไปไม่กี่เดือน ตู้ Winner แอ่นครับ แต่ของร้านข้างทางไม่เป็นไร แต่ก็ไม่ค่อยแปลกใจ เพราะดูไม้ก็ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด

และที่ควรรู้อีกอย่างนะครับ ของ Brand ดังๆพวกนี้ เวลาเค้ารับประกัน เค้ามักมีเงื่อนไขนะครับ อย่างตู้ที่ผมซื้อมามันแอ่น เค้าบอกว่าไม่รับประกันไม้ เค้ารับประกันเฉพาะบานพับครับ

AutoSmart (ONT-อ้น)
ความเห็นที่ 4 Posted : Tuesday, June 12, 2012 1:46:35 AM(UTC)
Guest

ผมใช้ทั้งของวินเนอร์และคอนเซป

วินเนอร์เตียงดังจริงๆ ตามคห.ข้างบน เจอฝนตกน้ำหยดใส่ตู้เสื้อผ้าประตูกับพื้นพองเสียแล้ว ยังผ่อนไม่หมดด้วยซ้ำ

หาเฟอร์ไม้จริงใช้ดีกว่าครับ ทนทานกว่ากันมากมาย

Rasbora
ความเห็นที่ 5 Posted : Tuesday, June 12, 2012 2:56:51 AM(UTC)
Guest

ใช้ของ s.. ครับ
น้ำท่วมที่ผ่านมา ไม่ได้จมน้ำแต่ๆ ทั้งบวม ทั้งกระดาษที่หุ้มลอก ทั้งขึ้นรา
อยากจะย้ายตู้เสื้อผ้าไปไว้อีกห้อง ก็คิดค่าย้ายซะซื้อใหม่ได้อีกใบ

ตอนนี้เลยถือคติ จะซื้อแพงไปทำไม ในเมื่อคุณภาพไม่สมราคา

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.