Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

กีโยม Guillaume
Posted : Wednesday, June 13, 2012 6:23:25 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ผมซื้อที่นอนยางพารายี่ห้อ Omazz แต่ยังฝากไว้ที่บริษัทเพราะบ้านยังไม่เสร็จ
ซึ่งในชุดที่นอนจะมีหมอนหนุนยางพาราแถมมาด้วย ๓ ใบ ต่อมา มีเจ้าหน้าที่
ของบริษัทโทรมาบอกว่าหมอนยางพาราช่วงนี้หมดและไม่ได้นำเข้าจะขอเปลี่ยน
เป็นหมอนขนห่านให้แทน แต่ถ้าอยากได้หมอนยางพาราก็ให้รออีกประมาณ ๔ เดือน ครับ

ไม่ทราบว่าหมอนสองประเภทนี้มีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไรครับ และควรรับข้อเสนอของเขามั๊ยครับ

ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

งุนงง
ความเห็นที่ 1 Posted : Wednesday, June 13, 2012 7:53:11 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
หมอนยางพารา เราไม่ชอบ ค่อนข้างแข็งๆ แต่หากเป็นหมอนขนห่านจริง ราคาจะสูงกว่ามากนะ แต่หมอนขนห่านจะนอนแล้วยวบๆนิ่มมาก เวลานอนอาจต้องซ้อน 2 ใบ แต่นุ่มสบายกว่ามากก

ความเห็นที่ 2 Posted : Wednesday, June 13, 2012 8:14:21 PM(UTC)
Guest

พนง.บอกว่าเป็นหมอนขนห่าน ๕๐ เปอร์เซนต์ น่ะครับ

chitmarui (chitmarui)
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, June 13, 2012 8:37:18 PM(UTC)
Guest

หมอนขนห่านผมว่ามันยวบไป แถมไม่แน่ใจเรื่องกลิ่นจากขนห่านด้วยครับ ตอนที่ผมไปซื้อเซลล์ก็แนะนำขนห่านให้เพราะหมอนยางพาราของขาดครับ แต่ผมได้แถมแค่ 2 ใบเองครับ ???

The Gollum
ความเห็นที่ 4 Posted : Wednesday, June 13, 2012 9:00:05 PM(UTC)
Guest

หมอนยางพาราที่แถมมากับที่นอน ที่เราได้ ไม่แข็งค่ะ นิ่มเลยแหละ

ซาลาเปาน่าเจี๊ยะ
ความเห็นที่ 5 Posted : Wednesday, June 13, 2012 9:59:35 PM(UTC)
Guest

หมอนยางพาราของ omazz แท้ หลายพันเลยครับ และไม่แข็งไม่หนัก ดีมาก เคยดูมาใบล่ะ 7000 บาทเหมือนที่ผมได้แถมมา (ไปดูที่ HP นะ) ขนห่านอย่างแพงอยู๋ 1-2 พัน

ไม่หมูนะครับ
ความเห็นที่ 6 Posted : Wednesday, June 13, 2012 11:49:43 PM(UTC)
Guest

หมอนยางพาราของ omazz แท้ นอนอยู่ครับ สบายมาก แต่ เตี้ยไปนิดๆ ครับ

Avantasia
ความเห็นที่ 7 Posted : Thursday, June 14, 2012 1:33:13 AM(UTC)
Guest

ยอมรอดีกว่าครับ เรื่องขนห่านอาจมีปัญหาเรื่องกลิ่น ลองไปดมดูก่อนได้ อีกอย่างผมว่าหมอนยางพาราดีๆ น่าจะมีมูลค่าสูงกว่าเยอะ

ซาตานกลับใจ
ความเห็นที่ 8 Posted : Thursday, June 14, 2012 4:01:28 AM(UTC)
Guest

คห.5 คุณเข้าใจผิดแล้วครับ
หมอนยางพารา omazz ราคาขายจริงใบละ 2,000บาทเอง แต่บริษัทตั้งราคาให้ดูโอเวอร์ ส่วนหมอนขนห่านถ้าของยี่ห้อดีๆ ราคาหลักหมื่น ที่คุณเห็นราคาแค่พันกว่าบาทถึงสองพัน เป็นหมอนขนเป็ด

NakToad
ความเห็นที่ 9 Posted : Thursday, June 14, 2012 8:12:28 AM(UTC)
Guest

ใช้หมอนยางพารา ของ omazz อยู่ผมว่านอนสบายดีนะ
ขนห่านเคยไปดมมันมีกลิ่นครับ ไม่รู้มันมีหลายเกรดรึเปล่านะ

IamUna
ความเห็นที่ 10 Posted : Thursday, June 14, 2012 8:27:09 AM(UTC)
Guest

เราได้แถมหมอนยางพาราเหมือนกันค่ะ หมอนหนุน 2 ใบ หมอน Body 1 ใบ
หมอนหนุนมีให้เลือก 2 แบบค่ะ แบบนุ่ม กับ แบบหนา แล้วก็แน่นกว่า
เราเลือกมาทั้ง 2 แบบ ของเราแบบนุ่ม สามีใช้ใบที่หนากว่า จะบอกว่าเราชอบแบบหนามากกว่าอ่ะ ใบของเรามันบางไปนิดนึง

ส่วนขนห่านก็นุ่มดีนะคะ แต่ถ้าเป็นภูมิแพ้ไม่แนะนำค่ะ เพราะมันจะอมฝุ่น

นายถั่วพู
ความเห็นที่ 11 Posted : Thursday, June 14, 2012 8:37:48 PM(UTC)
Guest

จขกท. เจอกรณีเดียวกับผมตอนนี้เลยครับ ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้หมอน แถมผ้าปูที่ส่งมาให้ก็ผิดสี ตอนแรกบอกได้หมอนยางพาราของ omazz ต่อมาโทรมาแจ้งว่าของไม่มีได้เป็นหมอนขนห่าน 50 % พอส่งของจริงๆ ก็ยังไม่ได้หมอนขนห่านบอกว่าของหมดรออีก 2-3 เดือน ตอนนี้อาจจะให้หมอนยางพารา เหมือนเดิม เสียเงินซื้อที่นอนหลายหมื่น ยังต้องมาเสียความรู้สึกอีก

ความเห็นที่ 12 Posted : Friday, June 15, 2012 10:54:03 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

ตอนนี้ผมเลยยังไม่รู้ว่าจะรับกับข้อเสนอไหนดี ล่าสุดผมลองไปถามที่ห้างดูพนักงานบอกว่าหมอนขนห่านราคาสูงกว่าหมอนยางพารา แต่พอไปอีกสาขาบอกว่าเป็นของที่เอามาทดแทนกัน เลยไม่รู้จะฟังข้อเท็จจริงนี้ยังไงเลยครับ ตัดสินใจไม่ถูก

มณี (มณีสีสวย)
ความเห็นที่ 13 Posted : Saturday, June 16, 2012 12:53:10 AM(UTC)
Guest

ซื้อโอมาสเหมือนกันค่ะ ได้แถมมาเป็นหมอนขนห่าน แต่จะไปเปลื่ยนเป็นหมอนยางพาราของโอมาสค่ะ ซื้อสองหลังได้แถมมาสี่ใบ ลองนอนขนห่านไปหนึ่งใบ ขนห่านมันนุ่มมาก นอนแล้วยุบลงไปเลยแบนติดที่นอนไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ที่จริงแล้วต้องลองนอนดูนะค่ะว่าชอบ แบบไหนหากไม่ชอบนุ่มมากๆ เลือกยางพารา ถ้าชอบนุ่มๆๆๆเลือกขนห่าน เรื่องราคาไม่ใช่ตัวตัดสินใจค่ะ ราคาแพงแล้วแต่นอนไม่ได้ นอนไม่สบายก็ไม่มีประโยชน์ค่ะ

s_jack
ความเห็นที่ 14 Posted : Saturday, June 16, 2012 5:52:10 PM(UTC)
Guest

เมื่อสองเดือนก่อนก็ไปซื้อที่นอนโอมาสที่เซนทรัลชิดลม มาเหมือนกัน พนง.ขายแถมหมอนขนห่านให้ 2 ใบ เพราะหมอน โอมาส หมดต้องรอจากต่างประเทศ ก็เลยรับไว้ แต่แกะใช้แค่ใบเดียวใช้ดีนะแต่นิ่มไปหน่อย พอเมื่อ 3 วันก่อนไปอีกคับ พนง.ขายบอกว่าหมอนโอมาสมาแล้ว เลยเอาใบที่ยังไม่ได่ใช้ขอเปลี่ยน สรุปว่านอนดีเหมือนกัน เลยมีหมอนทั้ง 2 แบบ แต่ต่างกันตงที่หมอนขนห่านจะนุ่มกว่าหมอนยางพารา

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.