Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
3 Pages<123
Post Reply

น้าพร
ความเห็นที่ 30 Posted : Sunday, July 22, 2012 9:36:34 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ง่ายมาก ขอแลกห้อง ไม่ก็ ขอย้ายไปอยู่ ห้องข้างบน
หรือ ขอให้เขาสวมรองเท้าแบบนุ่มๆ เดินในบ้าน

น่าจะดีขึ้น ต้องคุยกับเขาดีๆ และขอร้องเขา ว่าเรานอนยากจริงๆ

Be quiet!!!
ความเห็นที่ 31 Posted : Saturday, August 4, 2012 7:18:57 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 12 time(s) in 12 post(s)
ณ รามคำแหง 2 ขอแชร์ห้องข้างบนเด็กวัยรุ่นสามคน มีคนนึงพูดจากวนมาก คิดว่าคนนี้แหละเดินเสียงดังลงส้นเท้า น่ารำคาญ จริงๆค่ะ นอนไม่ค่อยได้ ต้องโทรบอกทุกวัน ทรมานบางวันต้องนอนตีสอง ตีสาม เบื่อๆๆๆๆ โทรไปทุกวัน จนมานเรียกเราว่าป้า (คิดในใจ นี่ฉานเป็นญาติแกตอนไหน) แจ้งธุรการหอ ให้ออกใบเตือน แจ้งเจ้าหน้าที่ตอนดึกให้มาเตือนหลังจากนั้นดีขึ้นนิดหน่อย แต่ก็ยังเป็นเกือบทุกๆวัน ทรมานจริงๆ ขอย้ายก็บอกว่าห้องเต็ม เหลือแต่ห้องที่แพงขึ้นอีก อ้าวนี่ฉันต้องมาจ่ายค่าเช่าใหม่ ค่าย้ายหอใหม่อีกหรอ ฉันผิดตรงไหน นี่ฉันมาก่อนนะ บ้าที่สุด

Guest
ความเห็นที่ 32 Posted : Sunday, January 13, 2013 2:16:44 AM(UTC)
Guest

คงจะย้ายมานี่แล้วมั้ง555(ขอใช้คำว่ามันแทนคนข้างบน)บ้านนี้ครบเลย ตำ ลาก เดินลงส้น เยอะ
ที่นี่ก็เหมือนกัน ขอบอกกับเพื่อนๆที่โพสว่า มันเป็นที่สันด..นที่แก้ไม่หายหรอกสำหรับคนแบบนี้
เราก็เคยจะเขียนจดหมายบอกแต่อีกใจก็ไม่อยากสร้างศัตรู
จนวันนึงความอดทนมีขีดจำกัด สุดๆแล้วห้องนี้เกินบรรยายพวกเขาอยูพ่อแม่อายุ50กเว่าลูกม.ปลาย
เราขึ้นไปเคาะห้องขอพบเจ้าของห้องคุณเมียเดินมา เราบอกขอโทษนะคะเสียงตึงกระแทกลงมา เดินลงส้นตึงๆแล้วดึกเที่ยงคืนตี123เสียงลาก
มันรีบบอกข้างห้องหรือป่าว เราบอกห้องล่างไม่มีคนอยู่นะพี่ ะเสียงลาก เดินลงส้นด้วยหรือเราบอกใช่ มันบอกจะทำแบบนี้เพื่อไร ลูกก็นั่งเล่นคอมอยู่นะ เราบอกขอโทษถ้าใม่ใช่แต่นู๋อยู่ข้างล่างห้องพี่นะ แล้วข้างล่างก็มีคนป่วยบอกต่อแล้วเสียงตึงกระแทกพื้นเมื่อกี๊ มันบอกว่าลูกแค่หยอกกัน
(ทีเมื่อกี๊บอกห้องข้างๆหรือป่าวดูมันพูดนะขอโทษก็ไม่มี)แล้วมันบอกกับเราจะช่วยดูๆคนในบ้านให้แถมมันคุยกับสะมีมันบอกจะทำแบบนี้เพื่อไร เราก็มารยาทดีก็ขอบคุณมันอีกทีจะช่วยดูให้
จนมาถึงวันนี้ปีใหม่ วันเด็กวันไหนมันก็เป็นสันด นเดิมๆ คนข้างห้องเรายังเคยตะโกนด่ามันขึ้นไปเลย
ก็เลยไม่รู้จะทำไงเพราะคิดว่าบอกครั้งเดียวคงรู้เรื่อง ถ้ายังไม่หายคงต้องขึ้นไปซ้ำแต่ไม่ได้ขึ้นใปขอโทษและขอบคุณมันแน่นอน
สรุป เป็นที่สันด นคนทั้งบ้านเลย
ความเกรงใจไม่มีอยู่ในสำนึกของคนพวกนี้
จะขอความเห็นดีไหม ขอขอบคุณพื้นที่ในการระบายนะ
Guest
ความเห็นที่ 33 Posted : Tuesday, January 15, 2013 12:30:19 PM(UTC)
Guest

เป็นเหมือนกันครับ เช้าก่อนมันออกจากบ้านตื่นเวลาเดียวกับเรา กับมันกลับห้องช่วง 20.00-23.00 เดินลงส้นตลอดเสียงดังมาก
เอา จม.ไปติดหน้าห้องมันก็แล้วก็ยังเหมือนเดิม พอมันเดินดังก็เคาะกันสาดตรงระเบียงบ้าง เอาดรัมเบลล์เคาะขึ้นไปบ้าง มันก็ไม่
ดีขึ้น ด่าขึ้นไปก็แล้ว เรื่องแบบนี้อยู่ที่สันดานคนจริงๆ ครับ ห้องที่อยู่ก็ซื้อ แล้วนิติบุคคลคอนโดก็ห่วยแตกแจ้งอะไรก็ไม่เคยกระดิก
เลย เบื่อมากครับไม่รู้จะทำยังไงดี
Guest
ความเห็นที่ 34 Posted : Saturday, July 17, 2021 10:04:13 AM(UTC)
Guest

โทษ เพื่อนบ้านไป ก็ไม่ถูกค่ะ
เป็นที่โครงสร้างของคอนโดการใช้วัสดุค่ะ
คอนโดหลายล้านนะค่ะ ควรมีการเน้นใช้วัสดุเก็บเสียงที่มีคุณภาพ
ห้องคอนโดบางแห่ง พื้นโครงสร้างการเก็บเสียงดีมาก
เด็กเล็กๆๆ กระโดด หรือคนเดิน หรือเปิดโทรทัศน์ดังๆ
จะไม่ได้ยินเสียง เลยค่ะ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
3 Pages<123
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.